41 ตอบกลับ

โฟกัสที่ลูกค่ะ ถ้าน้ำหนักตามเกณฑ์ ก็ไม่ต้องไปสนใจคนอื่นที่ว่าท้องเล็กหรือใหญ่ ขอแค่ลูกเราแข็งแรงก็พอ

สู้ๆค่ะแม่ บ้านนี้ นน เพิ่มจนถึงคลอดแค่ 10.5 กก ใครก็ว่าท้องเล็ก แต่น้องออกมาตามเกณฑ์ 3320 แม่ก็พอใจแล้วค่ะ

ใช่เลยค่ะ เราโดนทักจนถึงรอคลอด55555 หมอด้วยนะคะบอกยังไงก็ไม่ถึง3โล พอคลอด3โล4แกตกใจใหญ่

บ้านนี้ท้องใหญ่มากคลอดน้องออกมา2.7เอวคะไม่ต้องสนใจนะคะจะได้ไม่กังวล สู้ๆนะคะ🥰🥰

อย่าไปซีเรียสค่ะแม่ บ้านนี้คนเห็นบอกท้องเล็ก แต่น้ำหนักน้อง 3,000 กว่ากรัมแล้วค่ะ

เราก็ท้องเล็กคนทักเยอะมากค่ะ แต่ตอนคลอดลูกนน.3270เลยค่ะ บำรุงเยอะๆค่ะแม่

TapFluencer

ใช่ค่ะ ชอบพูดจังต่อมาบ้านนี้ท้องใกล้จะคลอดแร้วท้องโตจนคนกลัวเลยค่ะ55

อย่าไปฟังเลยค่ะแม่ บ้านนี้ก็เล็กค่ะ แค่ลูกนน.ตามเกณฑ์แข็งแรงพอค่ะ

เราท้องแรก มีแต่คนทักท้องใหญ่ แม่อย่าสนใจเลยค่ะ ดูแลลูกเราก็พอ

อย่าไปฟังท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญขอให้ร้องแข็งแรงก็พอค่ะแม่