100 ตอบกลับ

ดีจังคะคลอดง่ายมาก ของเราปวดท้องคลอดเกือบๆวันกว่ามดลูกจะเปิดแต่ละเซน ทรมานมาก

กำลังจะผ่านอีกคนคะ คลอดมกราคม แอบกังวลกลัวคลอดยาก แต่ขอให้คลอดง่ายๆแบบคุณแม่นะคะ

ยินดีด้วยค่ะ บุญรักษาพระคุ้มครองนะคะ สุขภาพแข็งแรงทั้งคุณแม่ คุณลูกนะคะ

ยินดีด้วยค่ะแม่ น้องน่าชัง บ้านนี้38+2 อยากคลอดแล้วเหมือนกันค่ะได้แต่รอๆ

สู้ๆน้าแม่

ยินดีด้วยนะคะ เราท้องแรกก็อยากคลอดเอง แต่37 w น้องยังไม่กลับหัวเลยค่ะ

จู้ๆคุณแม่ เราทำด้ายยยยย 😚

VIP Member

ยินดีด้วยนะคะ น่าชังมากเลยค่ะ อยากคลอดง่ายแบบนี้บ้างจัง

จู้ๆน้าแม่

ยินดีด้วยนะคะ บ้านนี้กำลังกังวลเลย ท้องแรก กลัวไปหมด😁

ปวดแบบบีบ รัด แบบ ปวด ปจด จนหน้าซีด

คุณแม่เก่งจัง น้องก็น่าชัง 😍 น้องน้ำหนักเท่าไหร่คะแม่

เก่งแล้วค่ะแม่ บ้านนี้น้องก็ตัวเล็กค่ะตั้งเป้าไว้ว่าจะไม่เกิน3000 กลัวเกิดเองไม่ได้ 😅 ยินดีด้วยนะคะคุณแม่ 🤗

พอได้ยินแร้วมีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ ยินดีด้วยนะค่ะ

สู้ๆนะแม่ ฝึกหายใจช่วยได้นะคะ หายใจลึกๆ เป่าออกทางปาก บรรเทาความเจ็บได้จ้า

ยินดีด้วยนะคะ น้องน่ารักจิ้มลิ้มมากเลยค่ะคุณแม่

เข้ามาอ่านแบบนี้ แล้วมีกำลังใจจะคลอดเลยค่ะ^^

ทำตามพี่พยาบาลบอก คอยสังเกตอาการ แป้บเดียวเท่านั้นค่า ตอนนี้เราลุกเดินแล้ว ตึงฝีเย็บ แต่ทนได้น้า