ปัญหาที่คุณแม่ผ่าคลอดมักกังวง เด็กผ่าคลอดจะสร้างระบบภูมิคุ้มกันได้อย่างไร

เราเป็นคนนึงค่ะที่เป็นคุณแม่ผ่าคลอด มาทั้ง 2 ท้องค่ะ มีความกังวลหลายเรื่องค่ะ ทั่งเรื่องน้ำนม เรื่องการดูแลแผลผ่าคลอด แต่สิ่งที่แม่อย่างเรากังวลมากที่สุดคือระบบภูมิคุ้มกันของลูก ที่จะไม่ได้รับเหมือนเด็กที่คลอดเองตามธรรมชาติ แล้วเราจะมีวิธีเพิ่มภูมิคุ้มกันตามธรรมชาติได้อย่างไร ?? คลิปวีดีโอนี้คุณหมอมีคำตอบให้เหล่าคุณแม่ได้คลายกังวลแล้ว มาลองดูกันนะค่ะ ลูกน้อยของเราจะได้แข็งแรง โตไว สมบูรณ์ สดใสคร้าาา❤️❤️

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ