26 ตอบกลับ

ผ้าอนามัยแบบห่วงมีนะคะที่ รพ. หรือไม่ก็ซื้อผ้าอนามัยแบบกลางคืนแบบยาวพิเศษเลย นี่ก็จะเตรียมไปเหมือนกัน แต่ตอนพี่สาวคลอดทาง รพ.ให้ฟรีคะ

ในโรงบาลมีให้ซื้อค่ะ ไม่ต้องกังวนตอนทำแผลเสร็จพยาบาลจะเอามาใส่ให้แล้วก็ให้ไปจ่ายตัง (เป็นผ้าอนามัยเฉพาะแม่หลังคลอดด้วย)

ปกติโรงบาลเตรียมให้นะคะแม่ เพราะโรงบาลจะเก็บ100฿กับแม่ทุกคนที่กำลังจะคลอด (แต่ไม่รู้ว่าแต่ละโรงบาลจะเหมือนกันไหม รัฐบาล)

ค่ะเตรียมตัว เตรียมใจ (เจ็บ) 😅😅😅

มันมีผ้าอนาทัยแบบกางเกง ว่าจะลองติดไปเช่นกัน รพ.เอกชนบอกไม่ต้องเตรียมแต่เรากลัวใส่ของ รพ.ไม่สบาย ผ่าคลอด19นี้

บ้านนี้ไปถึงพยาบาลก็จัดการเอาให้ใส่เลยค่ะเพราะมีนำ้เดิน เก็บเงินพร้อมตอนแอดมิดเลยค่ะ ใช้แบบห่วง

แบบห่วงใส่แค่วันเดียว ใส่แบบมีปีกแปะกับกางเกงในดีกว่า ไม่ค่อยเลอะจ้า พยาบาลก็แนะนำด้วย

ว้าว ดีจัง ขอให้เจอพยาบาลใจดีด้วยเถอะ สาธุ

มีให้ค่ะ ไม่ต้องกังวล วันไปคลอดบ้านนี้ก็ไม่มีเหมือนกัน แต่เขาจะคิดเงินวันกลับบ้าน

สบายใจเลย พกตังไปก็พอเนาะ พอดีไม่มีญาติอยู่ใกล้ๆเลยค่ะ

ใส่ของโรงบาลแล้วเจ็บแผลมากค่ะจะทำอะไรก็ลำบาก ยิ่งเวลานั่งจะปวดแผลฝีเย็บ

โรงพยาบาลมีขายค่ะ พยาบาลจะใส่ให้ด้วยค่ะแล้วสอนวิธีใส่ ราคาไม่แพงค่ะ

นึกว่าเค้าจะเลิกให้ใส่แบบห่วงซะแล้ว

บ้านนี้ซื้อของมาดามไต้หวันค่ะ ใช้ดีค่ะ ผ้าอนามัยแผ่นใหญ่มากค่ะ