94 ตอบกลับ

33+6w เตรียมครบแร้วเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ยอกคนเฒ่าคนแก่ เพราะเค้าไม่ค่อยให้เตรียม แต่ถ้าไม่เตรียมท้องแก่ขึ้นกว่านี้จะซักก้อลำบากค่ะ เรยเตรียมไว้ก่อน พร้อมหิ้วค่ะ😂😂😂

บ้านนี้พร้อมหิ้วเหมือนกันค่ะ แตาโดนบ่นซะก่อน😂

บ้านนี้ก็เตรียมจนครบแล้วค่ะ ในเศรษฐกิจแบบนี้ จะไปซื้อตูมเดียว ไหนจะค่าคลอดอีกกลัวจะไม่พอ ทยอยซื้อก็เดือนละหลายพันอยู่นะ ตัวเบาเหมือนกันกับคำว่าของมันต้องมี😅

เราก็34วีค เตรียมครบเกือบหมดแล้ว เตรียมซักเสื้อผ้าเมื่อเช้านี้เลยค่ะ ไม่เตรียมตอนนี้ก็ไม่รู้จะเตรียมตอนไหนแล้วค่ะแม่ แค่นี้ก็จะเดินไม่ไหวแล้ว

เหมือนกันเลยค่ะแฟนบ่นไม่ได้ซื้อเตรียมจนครบ วันคลอดค่อยไปหาซื้ออีกก็ได้ เราเองก็อยากเตรียมให้ครบถึงวันนั้นจะได้ไม่หัวหมุนไปหาวิ่งซื้อ

ไม่เกี่ยวกันเรยค่ะ.เตรียมไว้ดีแร้วค่ะ.เพราะเราก็ไม่รุ้ว่าจะคลอดตอนไหนอะไรก็ไม่แน่นอนเสมอไป.เราเตรียมไว้ตอนอายุครรภ์​27วีคค่ะ

VIP Member

เราก็​ 34​ วีคกว่าๆ​ เตรียมของจนครบแล้วเหมือนกันค่ะ​ แต่ที่บ้านเรามีแต่คอยถามว่าเตรียมครบหรือยังขาดอะไรไหม​ ไม่มีใครห้ามนะคะ

ทยอยซื้อนะดีค่ะ ที่คนโบราณไม่ให้ซื้อก่อนเพราะว่ากว่าจะคลอดใช้เวลาหลายเดือนของบ้างอย่างก้อมีวันหมดอายุค่ะกว่าจะได้ใช้งาน

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ แฟนนี้ห้ามซื้อเลย ตอนนี้7เดือนแล้วยังไม่ได้ซื้ออะไรสักอย่างเลย คุยเรื่องจะซื้อของทีไรทะเลาะกันทุกที

คำโบราญเค้าถือค่ะผู้ใหย่เค้าถือไห้ซื้อใกล้ๆๆคลอด37-38วิคถ้าซื้อมาแล้วก็อย่าไปใสใจมันทิ้งมันไว้ เห็นเค้าว่ากันนะค่ะแ

จริงค่ะเราเตรียมแต่7เดือนแล้วชอบเอาออกมาจัดเรื่อยๆ เราอยู่แคมป์ก่อสร้าง และแล้วก็ไฟไหม้แคมป์อยู่หลายปีไม่เคยมีอะไร ของลูกที่เตรียมไว้ก็ไม่เหลือ เขาบอกว่าซื้อก็ต้องเอาเก็บไว้ไม่ต้องเอาออกมาดู

เตรียมแล้วแต่ไม่บอกคนเฒ่าคนแก่เพราะรู้ว่าเขาจะบ่น เวลาเรามีเงินก็ค่อยๆเตรียมทีละอย่างๆ ให้เตรียมตอนคลอดเหนื่อยค่ะ