40 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนที่ท้องท้องไม่ผูกเลยค่ะมาท้องผูกหลังคลอดทรมานสุดๆๆๆเบ่งทีเหมือนตอนคลอดลูก

แจ้งคุณหมอเลยค่ะแม่ คุณหมอเขาจะจ่ายยาให้เป็นยาที่ทำให้อึนิ่มขึ้น บ้านนี้ก็2-3วันถ่ายที

ลองซื้อจมูกข้าวไรซ์เบอรี่มาทานดูนะคะ และกินน้ำเยอะๆกินผักกินอะไรที่ย่อยง่ายอะคะ

ดื่มน้ำไม่เย็น พักผ่อนเยอะๆ กินมะละกอสุก ไม่เครียดน้าแม่ สู้ๆ แล้วจะผ่านไปค้า✌🏻

เป็นเหมือนกันคะ กินน้ำเยอะๆคะแม่ ช่วยได้ ช่วงเช้าตื่นนอนดื่มน้ำเยอะๆเลยคะ

ตอนนี้ 38+4 ไม่เคยท้องผูกเลยค่ะ เน้นกินผักเยอะๆ ผลไม้ทุกวัน ตื่นมาถ่ายเลยค่ะ

ทานผลไม้ ผักใบเขียว ดื่มน้ำอย่างสม่ำเสมอค่ะ อาจจะดื่มนมเปรี้ยวช่วยค่ะ

เค้าก็เป็นค่ะ ถ้าเค้าอึไม่ออกเค้าก็รอจนกว่าจะปวดอีกที ไม่รู้จะแก้ไง😂

แนะนำให้แม่ทานผักผลไม่เยอะๆน๊า ดื่มน้ำให้เยอะๆช่วยได้นะแม่❤️

ทานน้ำเยอะๆนะคะ เช้าๆตื่นมาทานน้ำอุ่นๆก่อนทานข้าวเลยค่ะ