8 ตอบกลับ

ต้องรีบไปหาหมอครับ หมอมีแนะนำ 4 อาการให้รีบพบแพทย์ 1 น้ำออกจากช่องคลอดเยอะ 2 ท้องแข็งเกิน 5 นาที 3 มีเลือดออกทางช่องคลอด 4 เช้าถึงบ่าย ลูกไม่มีการดิ้น 4 อาการนี้คุณหมอแนะนำให้รีบไปพบแพทย์ครับ

ไปหาหมอให้หมอตรวจดูค่ะ เราไม่รู้อาการตัวเองว่าข้างในเป็นยังไงลูกเป็นอะไรไหมลูกบอกเราไม่ได้จ้า เราต้องคอยสังเกตตัวเองถ้าเห็นว่าผิดปกติควรไปหาหมอนะคะ

ถ้ามีมูกเลือดออกมา ไปรพ.เลยค่ะ ไม่เจ็บท้องก็ไปค่ะ

Super Mum

ถ้าบ้านนี้ก็จะไปค่ะ ให้หมอตรวจจะได้สบายใจ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️

ไปเลยค่ะ จะออกแล้ว

แม่คลอดหรือยังค่ะ

ไปพบหมอเลยค่ะ