ขอพื้นที่ระบายหน่อยนะค่ะ

เรามาอยู่ที่บ้านแฟนค่ะ ลูกเราเป็นหลานคนแรกของครอบครัวเขา เราทำไงดีค่ะ ตอนเช้าๆพอลูกเราตื่นคนที่บ้านชอบเอาขนม นมเปรี้ยว ขนมปังบางละให้ลูกเรากินก่อนอาหารเช้าพอเราจะป้อนข้าวลูกไม่ยอมกินข้าวเลย นมจืดก็ไม่ยอมกินด้วย ไหนจะเอาโทรศัพท์ ล้อให้ลูกเราเข้าหาให้ติดเขา พอเราเรียกก็ว่าเราหวงลูก เหนื่อยใจที่จะพูดมากเลยค่ะ เวลาลูกเราเห็นโทรศัพท์ก็มักจะจับให้เราเปิดให้ดู พอไม่เปิดก็งอแง ถ้าลูกเรามีปัญหาก็มักจะโทษเราว่าเราเลี้ยงไม่ดีเลี้ยงแบบนี้ หัวแม่จะปวดจะแตกมากเลยค่ะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

สู้ๆค่ะแม่ ✌🏻

2y ago

ขอบคุณค่ะ