44 ตอบกลับ

ลองเปลี่ยนนมดูค่ะแม่ เด็กบางคนไม่เหมือนกัน บ้านนี้กินs26โปรมิลถ่ายยากมาก แต่น้องถูกนมเอ็นฟาโกรเอพลัส กล่องสีส้มค่ะ

ตอนนี้น้องณพัฒน์ได้1เดือนกว่าแล้วตอนนี้กินนแม่อยู่ยากจะให้น้องกินนมผงใครแนะนำนมผงให้ทีคะว่ายี่ห้อไหนกินดี

ถ้าให้นมเเม่อยู่ ก็ให้นมแม่เลยค่ะ นมแม่ดีกว่านมผงเยอะ ถ้าคุณแม่ทำงานก็ ปั้มนมแช่ ไว้ให้ลูกเอา ลูกจะได้ประโยชน์ดีๆ ค่ะ

VIP Member

ลองชงจางๆดูนะคะ ปกติชง2ช้อน ก็เหลือชงสัก1ครึ่ง ถ้าน้องถ่ายแข็งอีกก็ลองปรึกษาหมอหรือเปลี่ยนนมตัวใหม่ดูคะ

เคยให้ลูกกินยี่ห้อนี้เหมือนกันค่ะ ท้องผูก เปลี่ยนนมค่ะ ส่วยตัวเปลี่ยนเป็น s26 กล่องม่วง ถ่ายดี ตัวอ้วน

เหมือนกันเลยแม่ กินยี่ห้อนี้ไม่ถ่าย เปลี่ยนมาเป้นs26 สีม่วง ถ่ายดี น้ำหนักขึ้น

บ้านนี้ตอนคลอดน้องน้ำนมยังไม่มา ทานไฮคิวคะ น้องถ่ายดีมาก หลังจากนั้นน้ำนมมาก้อค่อยๆให้นมชงน้อยลง

บ้านนี้​กินเอนฟาเหมือนกัน​คะถ่ายปกติ​ กินตั้งเเต่5-6วันหลังคลอดจนตอนนี้น้องจะเดือน1เเล้วคะ

เปลี่ยนนมค่ะแม่ บ้านนี้ตอนแรกกินS26 เอนฟา แล้วท้องผูก เลยเปลี่ยนมากินไฮคิว น้องถ่ายปกติดี

เปลี่ยนนมดูค่ะแม่น้องคงกินนมนี้ไม่ถูกลูกบ้านนี้ก้อเปงน้องไม่ถ่าย3วัน

S26สูตร1ค่ะบ้านนี้ไม่มีน้ำนมเหมือนกันไห้ลูกกินตัวนี้ถ่ายสบายมากค่ะ

ไอคิวซุปเปอร์โกลด์ค่ะแม่ขับถ่ายดีนำ้หนักตามเกณฑ์ไม่ป่วยง่ายค่ะ