87 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่ควรทานนมวัวมากเกินไปลูกจะแพ้ค่ะ ควรทานสลับๆกัน นมถั่วเหลือง งาดำ งาขาว อัลมอลล จะดีกว่านมวัวเยอะค่ะ

หมอบอกว่าดื่มนมวันละ 1-2 กล่องค่ะ นมวัวยี่ห้อไหนก็ได้แค่เป็นนมจืด สลับกับนมถั่วเหลืองค่ะ หรือนมแพะก็ได้

ควรกินแค่วันละ1-2 กล่องพอจ้า ถ้ากินเยอะลูกจะแพ้โปรตีนในนม และอาจจะทำให้แม่น้ำหนักมากเกินเกณฑ์ได้จ้ะ

กินให้หลากหลายจ้าแม่ บ้านนี้น้ำเต้าหู้ นมตาหมี แอนมันรสจืด แอนมันรสผลไม้ วนๆไปค่ะบางวันก้ดีน่างาดำ

VIP Member

บ้านนี้ดื่มแอนมันวันละ 2 กล่อง เช้า-ก่อนนอน ระหว่างวันดื่มดีน่างาดำ นมอัลมอนสลับกันวันละ 1 กล่องค่ะ

กินสลับกับนมถั่วเหลือ น้ำนมข้าว นมแอลม่อน และนมพรีทาชิโอ้ อย่ากินอย่างใดอย่างหนึ่งมากจนเกินไป

ปกติแม่กินนมอยู่แล้วน่าจะไม่เป็นไรนะคะ เคยเห็นเขาบอกว่าถ้าไม่เคยกินแล้วมากินเยอะลูกจะแพ้ค่ะ

ทานสลับกันค่ะ วันละ 2กล่องพอค่ะ ควรสลับกันดื่มตามความชอบค่ะ นมโค นมถั่วเหลือง นมอัลมอล นะคะ

คุณหมอบอกว่าแค่วันละกล่องก็พอค่ะ ลงลูกแค่กล่องแรก กล่องที่ 2 3 4 ลงแม่หมด ถามคุณหมอแล้วค่ะ

กินเยอะไปค่ะ บ้านนี้3เดือนแรก กินหมีชมพูวันละกระป๋อง สลับน้ำเต้าหู้หวานน้อยบ้าง แก้เบื่อ