108 ตอบกลับ

เป็นผลไม้จำพวกเดียวกับลูกยอค่ะ กินได้แต่อย่าเยอะ

คุณหมอบอกกินได้ค่ะ แต่อย่ากินเยอะ เดี๋ยวขี้แตก555

VIP Member

ไม่ควรทานนะคะมันมีตัวยาที่ขับเลือดจร้า

มะม่วงหาวเป็นยาขับเลือดค่ะแม่ อดใจไว้ก่อนนะคะ

ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวมั้ย แต่กินแล่วแท้งตอน 3 เดือน

VIP Member

มะม่วงหาวมะนาวโห่มีสรรพคุณขับเลือดด้วยนะคะ

อย่ากินเลยค่ะ ขนาดเราท้อง6เดือนยังเจ็บท้องเลย

มันเป็นยาแท้งคะคนแก่เขาบอก กินเยอะมากไม่ได้

กินได้เเต่กินน้อยๆค่ะแม่ พอหายอยากก็พอค่ะ❤

กินได้ค่ะมันไม่ทำให้แท้งหรอกค่ะถามหมอแล้ว