14 ตอบกลับ

ลักษณะท้อง / อาหารการกิน / สภาพผิวพรรณ / อาการแพ้ท้อง ทั้งหมดนี้ "ไม่" สามารถบอกเพศได้ค่ะ "ไม่เกี่ยวอะไรใดๆ"กับเพศลูกทั้งสิ้นค่ะ มันขึ้นกับการตอบสนองต่อฮอร์โมนของร่างกายแต่ละคนและสรีระร่างกายของแต่ละคนในช่วงตั้งครรภ์ วิธีที่จะทราบเพศได้มี 3 วิธี 1. อัลตราซาวด์ 2. ผลน้ำคร่ำ 3. ผลเลือด nifty เท่านั้นค่ะ

ก็ซาวด์แล้วนิคะ​ แม่จะถามทำไม​ ซาวด์ชัวร์แล้วค่ะเชื่อหมอเถอะ​ ถามคนอื่นก็แค่ลักษณะ​ภายนอกมันไม่สามารถบอกเพศได้จริงๆนะคะ​

เหมือนกันค่ะ ท้องแหลม ชอบกินของหวาน หมอบอกว่าได้ผญ แต่คนรู้จักรึไม่รู้จักเร้าก็บอกดูแล้วน่าจะผช

เรา2ท้อง ท้องแรกท้องกลมได้ลูกสาว ท้องนี้ก็กลมได้ลูกชายค่ะ ชอบกินของหวานทั้ง2ท้องเลยค่ะ

เหมือนกันเลยจ้า ท้องแหลม อยากกินแต่ของหวาน ผลไม้รสหวาน ตอนนี้31วีคละค่ะ ได้ลูกชาย👶🏻

ขอบคุณค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแม่ ท้องเล็กแหลมซาวด์มาหมอบอกผญ.

ซาวเเล้วนี้ค่ะ ก็ต้องตามผลซาวแหละค่ะแม่

ลักษณะท้องไม่ชัวร์เท่าซาวด์หรอกค่ะ

บ้านนี้ท้องแหลม ช ค่ะ

VIP Member

เชื่อผลซาวด์ค่ั