22 ตอบกลับ

Super Mum

แนะนำทานนมให้หลากหลายค่ะ ในนมเปรี้ยวมีน้ำตาลสูงนะคะ เสี่ยงเป็นเบาหวานได้ค่ะ

ทางนี้ดื่มนมถั่วเหลืองกับเต้าหู้ไม่ได้ค่ะ อ้วกเป็นอ้วกเลย😭

ตอนเราท้องไม่เคยกินนมจืดเลยกินแต่นมโอวันตินและนมเปรี้ยว

ดื่มสลับๆกันนะคะ เลือกแบบสูตรหวานน้อย ไขมันต่ำเอาค่ะ

เรากินนมหวานแล้วอาเจียนตลอดเลยค่ะ ทานได้แค่นมจืด

Super Mum

นมรสไม่จืดก็มีค่ะแม่ นมเปรี้ยวน้ำตาลสูงนะคะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ จะลองไปหาดูนะค่ะ

น้ำเปรี้ยวของแอนมัมก็มีค่ะสำหรับคนท้อง

ลองทานแอนมัม รสผลไม้รวมนะค่ะช่วยได้ค่า

นมใน7-11 เลือกเลยแม่อย่าจำเจ

เปลี่ยนยี่ห้อกินเลยๆๆค่ะ