81 ตอบกลับ

บ้านนี้ ก็ไม่ขึ้นจ้า น้ำหนักลงด้วยซ้ำ แม่ไม่ต้องเครียดค่ะ ทานอาหารที่มีประโยชน์อย่าปล่อยให้หิวก็พอค่ะ

1-5เดือนบ้านนี้น้ำหนักไม่ขึ้นค่ะ ตอนนี้เข้าสู่เดือนที่9แล้วจ้าก่อนน้ำหนักขึ้น68ตอนนี้ทะลุ87แล้วค่ะ😀

บ้านนี้จะคลอดอาทิตย์หน้าแล้ว ก่อนท้อง79ขึ้นมากสุด82ขึ้นๆลงๆตอนนี้79.5 แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์คะ

ปกติคะแม่. นน.จะมาขึ้นช่วงไตรมาส2-3นู้นนน บ้านนี้ไตรมาสแรกนน.ลด ตอนนี้นน.ขึ้นมา4โลแย้ว 😅😅

ตอนบ้านนี้ทัอง2เดือนน้ำหนักเเม่ลง3โลเลยคะ เเต่พอเข้าเดือน4-5เดือน น้ำหนักค่อยๆขึ้นจ้า

เรื่องปกตินะคะ อายุครรภ์ยังน้อย ตอนนี้ท้อง 4 เดือนแล้ว น้ำหนักขึ้นมาแค่ 2.5 กก.เองค่ะ

บำรุงเรื่อยๆค่ะ ไตรมาสแรกยังไม่ขึ้นค่ะ ไตรมาสสุดท้ายพุ่งเลยค่ะ เรานน.ขึ้น 12 กิโล

VIP Member

ปกติค่ะ อาจจะด้วยหลายๆเหตุผล แต่ไม่ต้องห่วงตัวเล็กเพราะเขามีถุงไข่แดงอยู่ค่ะ

เดี๋ยวก็ขึ้นครับ ทานอาหารที่มีประโยชน์ เน้นโปรตีน ผักเยอะๆครับ เดี๋ยวท้องผูก

ของเราน้ำหนักพึ่งมาขึ้นตอน 5เดือนเองจร้า ตอนนี้8เดือนแล้วท้องแรกเหมือนกันค่ะ