64 ตอบกลับ

เคยค่ะ แต่บ้านนี้แท้งตอน 4-5week กินทุเรียน1-2พลุ พอตกเย็นเริ่มมีเลือดออกเหมือนเลือดล้างหน้าเด็ก พอดึกๆมีเลือดออกเยอะมากแต่สุดท้ายก็แท้งค่ะ ด้วยความประมาทและความหิวของเราเองค่ะ

VIP Member

ทุเรียนเขาไม่ให้คนท้องกินเยอะนะคะ เพราะมันเป็นฤทธิ์ร้อน แม่บ้านนี้ซื้อมาลูกนึงก็กินแค่วันละพลูค่ะ กินเยอะกลัวลูกเป็นอันตราย ยังไงก็เสียใจกับคุณแม่ด้วยนะคะ

เคยมีประสบการณ์แล้ว ก็อย่ากินอีกค่ะ อยากกินแค่ไหน ท่องไว้ เพื่อลูก ๆ ค่ะ ดูแลตัวเองดีๆ ถ้ารักลูก อยากให้เขากลับมา อะไรที่เสี่ยงต่อการเสียลูกก็อย่าทำค่ะ

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะแม่ ปกติคนท้องห้ามกินทุเรียนค่ะอย่างมากแค่วันละพูเดียวพอเพราะเสี่ยงเป็นเบาหวานได้ค่ะ แม่กินเยอะไปนะคะ ขอให้ฟื้นตัวไวๆ นะคะ

ขอบคุณค่ะ แต่นานมาแล้วค่ะ จะห้าปีแล้ว พอดีกำลังท้องคนที่สอง เลยอยากทราบข้อมูลค่ะ

คุณแม่กินเยอะมากเลย เสียใจด้วยนะคะ ตอนท้องเรากินแค่ 1 พลูเอง เพราะกินเยอะเลือดไหลเวียนมากไป ยังไงท้องสองขอให้คลอดปลอดภัย น้องแข็งแรงๆนะคะ

ค่ะ ความผิดพลาดครั้งใหญ่ในชีวิตเลย เก็บไว้เป็นบทเรียนค่ะ

บ้านนี้กินเยอะมากค่ะ. กินตั้งแต่เจ็ดเดือนถึงตินนี้เลย วันละสามสี่พลู แต่ไม่เปนไรนะคะ มาจากสาเหตุอื่นรึป่าวคะ อีกอย่าง9เดือนไม่น่าช่

หมอที่เราฝากคือห้ามเลยโดยเฉพาะทุเรียน แม่เราก็ห้ามอยากกินแค่ไหนต้องอดทนเพื่อลูกนะคะ ทุเรียนมันร้อนค่ะแม่อย่าทานเลยนะ

เสียใจด้วยน่ะค่ะ ทุเรียนต้องกินแบบพอประมาณค่ะ กินเยอะไม่ดีน่ะค่ะ มันจะร้อนข้างในค่ะ เด็กก็อยู่ไม่ได้ค่ะ สู้ๆน่ะค่ะ

ดสียใจด้วยนะคะ แต่เราก็กินเยอะนะคะ กินตั้งแต่4เดือนจนถึงเกือบคลอดเลยคะ กินเรื่อยไป เป็นเพราะรกพันคอน้องรึป่าวคะ

หมอบอกปกติทุกอย่างค่ะ

VIP Member

ทานโลกว่า​ น้องน่าจะร้อนในนะแม่​ ทุเรียนมีโฟลิกและกัมมถันสูง​ อยากทราบว่า ก่อนปวดท้องคลอดมีอาการอะไรไหมคะ​