28 ตอบกลับ

VIP Member

ของเรา17 week ถ้าคนไม่รู้ว่าท้องก็บอกว่าไม่เหมือนคนท้องนะ แต่เราจะสังเกตด้วยตัวเองได้ว่าท้องใหญ่ขึ้นก็จะเข้า 4 เดือน

ท้องแรกเหมือนกันค่ะจะเข้าเดือนที่4แล้วท้องยังไม่ออกเลยค่ะ หมอบอกประมาณเกือนที่6ท้องจะเริ่มโตเร็ว

เป็นปกติค่ะคุณแม่ เราก้อท้องแรกค่ะ มาเห็นท้องชัดๆจิงๆก้อตอน7เดือน แล้วระหว่าง7-9เดือน ท้องโตเร็วมาก

อย่าคิดมากนะคะคุณแม่.....บ้านนี้ท้อง2แล้วเข้าวีคที่9ก็ยังไม่มีท้องเลยค่ะไม่ต้องกังวลนะคะ

ถือว่าปกติคะเด็กที่บ้านท้องเหมือนกันรุ่งแต่รุ่ง3เดือนเค้า7เดือนยังเล็กกว่าท้องรุ่งเลย

ถ้าซาวแล้วเด็กมีขนาด น้ำหนักตามเกณฑ์ก็ถือว่าปกติจ้า อย่าไปกังวลเรื่องขนาดท้องนะคะ

ทำใจให้สบายค่าต้องมันจะโตขึ้นตอนไตรมาตที่2ค่ะ(เท่าที่รู้นะคะบางคนไม่เป็นแบบนี้)

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-38483)

ไม่ต้องกังวลค่ะ อย่าลืมท้องตั้ง9เดือนนะคะ แค่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็พอ

ถือว่าปกตินะค่ะคุณแม่ ของเราท้องแรกกว่าท้องจะออกก็6-7เดือนเลยค่ะ