อันตรายไหม

เราท้อง ได้6เดือนแล้ว อยู่ๆเลือดก็ไหลออกทางช่องคลอด เราตกใจมาก รีบไปหาหมอทันที หมอตรวจทุกอย่าง ช่องคลอด ถุงน้ำคล่ำ รก หัวใจน้อง ปกติทุกอย่าง และให้ยากันแท้งคุมคามมากิน จากนั้นก็เลือด หรือ มูกเลือด มีน้ำตาลไหลออกมา เราตกใจมาๆ แม่ๆท่านใดเป็นบ้างค่ะ ขอคำแนะนำหน่อย

12 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

กินยา ตามหมอสั่ง ห้ามยกของหนัก ห้ามออกกำลังกาย ให้นอนอยู่เฉยๆ คะ พักผ่อนเยอะๆ

ทำตามคำแนะนำของหมอค่ะ ถ้ามีเลือดออกอีกก็ให้รีบไปหาหมอทันทีค่ะ

VIP Member

อันตรายค่ะแม่ต้องอยู่ในการดูแลอย่างใกล้ชิดนะคะ

VIP Member

การมีเลือดออกควรอยุ่ในการดูแลของหมอดีที่สุดค่ะ

มีรุปมั้ยค่ะแม่ บ้านนี้ก็เป็นมาหมอมาเมื่อวาน

หมอน่าจะไห้นอนดูอาการน่ะค่ะเสี่ยงมาก

VIP Member

น่าจะได้นอนดูอาการก่อนนะคะเสี่ยงมาก

อะไรที่ผิดปกติควรหาหมอนะคะ

ไปหาหมออีกทีค่ะ

หาหมอค่ะ