34 ตอบกลับ

เราก็เป็นจ้าท้อง 5 เดือน เราปวดแสบทะลุหลังเลยไปหาหมอกลางดึก หมออัลตร้าซาวด์ดูน้องปกติ แต่แม่มีกรดเยอะและเกี่ยวกับกระเพราะ ต้องกินนมเคลือบค่ะหมอบอกเพราะไม่มียาที่กินได้

VIP Member

ปกติค้าา บ้านนี้ก้อเปน น้องตัวใหญ่ขึ้น เดี่ยวพอท้องเริ่มแก่น้องกลับหัว อาการก้อจะเริ่มดีขึ้นค้ะ อดทนใว้ สู้ๆน้ะค้ะคุนแม่

แม่บ้านนี้ก็ทนเจ็บจร้า นั่งนานก็เจ็บ นั่งกินข้าวก็เจ็นสวนมากได้เเค่นอน จนสามีมองว่าขี้เกียจชอบนอน

แม่บ้านนี้ท้อง5เดือนเหมือนกันแต่ไม่เจ็บแถวนั้นนะแม่จะรู้สึกหน่วงๆตรงท้องน้อยมากกว่าค่ะ

จ้าแม่ขอบคุณนะที่แนะนำ😊

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่เป็นตอน 36w อยู่ดี ๆ ก็จุก คิดว่าลูกน่าจะถีบ เป็นทั้งสองข้างเลยจ้า

เจ็บๆแสบใช่ไหมคะ ถามหมอมาแล้วคะหมอบอกปกติ จะหายก็ต่อเมื่อเราคลอดแล้วคะแม่😂🤣

ขอบคุณคำปรึกษาจากแม่ๆทุกคนด้วยนะค่ะ ท้องแรก เจ็บตรงไหนกังวลไปหมดเลยค่ะ😅😅

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ด้านขวาข้างเดียว คิดว่าเกิดจากชุดชั้นในกดทับค่ะ

คุณแม่กินเยอะรึป่าวคะ บ้านนี้ก็เป็น. เป็นข้างซ้าย

ใช้มือกดดูค่ะถ้ากดแล้วเจ็บ กระดูกอ่อนอักเสพค่ะ