31 ตอบกลับ

Asepso สีเขียวดั้งเดิม จะมีส่วนผสมของ Chloroxylenol ซึ่งมีคุณสมบัติเป็น antibacteria สามารถพบเห็นตามโรงพยาบาล เขาจะใช้สบู่นี้ล้างมือฆ่าเชื้อ ไม่ค่อยเห็นคนใช้ก้อนเขียวถูตัวเพราะกลิ่นมันฉุนแล้วก็ติดนาน ถ้าจะใช้แนะนำสูตรสำหรับอาบน้ำดีกว่าครับ

สบู่ arsepso สูตร original กล่องสีแดงเหลือง ก้อนสีเขียวเข้ม กลิ่นจะเหมือนยาหน่อยๆ แต่ ใช้ไปเดี๋ยวก็ชิน คนท้องใช้ได้ค่ะ เพราะเราถูแล้วล้างออก ก่อนที่จะเริ่มใช้ สิวที่หลังเยอะมากค่ะ ตอนนี้ รู้สึก ไม่มีแล้ว

ขอบคุณค่ะ จะลองดูค่ะ

อาเซปโซ่เป็นสบู่ฆ่าเชื้อ แรงมาก ใช้แล้วผิวยิ่งแห้ง ถ้าไม่ทาครีมให้ผิวชุ่มชื้นก็จะยิ่งคัน ลองไม่ต้องใช้สบู่ อาบน้ำเปล่าดูสักระยะ อาจจะดีขึ้นค่ะ

arsepso กล่องสีแดงส่วนตัวคิดว่ากินแรงไปค่ะ แนะนำกล่องสีขาวค่ะ กลิ่นหอมกว่าค่ะ แฟนใช้อยู่ค่ะ รู้สึกสิวยุบ เราไม่มีสิวเลยไม่ได้ลองใช้ค่ะ

ถ้าสิวขึ้นจนคันมาก ๆ แนะนำให้ไปหาหมอโดยด่วนเลยนะคะ ถ้าสมมติเปลี่ยนสบู่อาบแล้วดีขึ้นจริง แต่มันคงไม่เห็นผลในวันสองวันหรอกค่ะ

สิวช่วงตั้งครรภ์เป็นสิวฮอร์โมนค่ะ ใช้อะไรก็ไม่หายหรอกค่ะแม่ แนะนำอาบน้ำด้วยสบู่เด็ก หรือ สบู่สูตรอ่อนโยนจะดีกว่านะคะ

ถ้าไม่อยากไปหาหมอลองไปตามร้านขายยาก็ได้นะคะ ลองถามว่ามีสบู่หรือครีมอาบน้ำแบบไหนช่วยลดสิวตอนท้องได้บ้าง

เราก็เพิ่เป็นอาทิตย์นี้เองค่ะ จะคลอดอยู่อีกไม่กี่วันแล้ว คันนนนมากค่ะ เวลาอยู่บ้าน บางทีก็อดเกาไม่ได้ 55555

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ เลยไปหาหมอ แล้วได้ยามาทากับยากินแก้คัน หมอบอกว่าเป็นเพราะฮอร์โมนเปลี่ยนจ้าาา

ใช้ arsepso กับผิวกายได้ผลดีมากค่ะเพื่อนแนะนำมาให้ใช้เหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจว่าคนท้องใช้อาบน้ำได้ไหม