ใครท้องโตเร็วเหมือนเราบาง

เราท้อง 13 w 3 d แต่รู้สึกว่าท้องโตเร็วกว่าคนอื่น ทั้งๆที่เป็นท้องแรก แปลกไหมค่ะ

26 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

อาจจะเป็นหน้าท้องนะคะ น้องยังตัวเล็กอยู่เลย ขนาด4-5เดือนหมอบอกลูกตัวเท่าลูกมะละกอ ประมานนี้ถ้าจำไม่ผิด น่าจะแล้วแต่คนรอดูเวลาซาวเอาค่ะว่าพื้นที่กับตัวลูกขนาด ขนาดไหนน

แต่ของเราก็ออกเร็วมาก..พอรู้ว่าท้องก็เริ่มป่องเลย...แต่ไม่มีอาการผิดปกติอะไร..เป็นคนไม่ค่อยมีหน้าท้องแต่แปลกใจว่าทำไมท้องออกเร็วจัง..ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้22วีค

16วีคค่ะ เหมือน8เดือนเลยพยาบาลยังทักเลยว่าท้องใหญ่ขนาดนี้ทำไมเพิ่งมาฝากท้อง เราเลยบอกไปว่าไขมันค่ะ ของเดิมคลอดไม่หมด ตอนนี้ท้อง2นะคะ

VIP Member

เรา3เดือนเหมือน5-6เดือนค่า แอบมีพุงก่อนมีน้องด้วย พอรู้ว่าท้องเลยเลิกแขม่วพุง ไขมันล้วนๆเลยค่า

ระวังการกินด้วยนะค่ะ พยายามอย่ากินหวาน เผ็ด เค็ม มากนะค่ะ ระวังน้ำคร่ำในท้องเยอะค่ะ

6y ago

ตั้งแต่ท้องมากินอะไรที่รสเข็มข้นไม่ค่อยได้คะ จะระวังให้มากกว่านี้ ขอบคุณนะคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-42540)

ปกติค่ะ ยังไงก็ทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ ดื่มน้ำเยอะๆ ไม่ควรอดอาหารนะคะ สู้ๆค่ะ

6y ago

เห็นเพื่อนท้องสี่เดือนเขายังไม่ออกมา ทั้งๆที่เขาอ้วน เลยแอบคิดมากค่ะ ขอบคุณนะค่ะ

เรา10วิคขึ้นมา5โล ท้อง2นะค่ะ ขึ้นไวจนตกใจกินก็น้อยกว่าก่อนจะท้องอีก55

16 วีค 4 วันค่ะ เหมือนรู้ว่าแม่ต้องไปเรียน ยังไม่ออกเท่าไหร่เลย

Post reply image

ของเราท้องออกตั้งแต่ 2 เดือนค่ะ ปกติเป็นคนมีพุงอยู่แล้ว