11 ตอบกลับ

VIP Member

เราก็เปนเหมือนกันค่ะท้องเเรกไม่เเพ้พอท้อง2มาเเพ้ท้องหนักมากเบื่ออาหารเเต่พอเข้าเดือนที่5-6เท่านั้นเเหละกินยังไงก้ไม่อิ่ม😂

ขอบคุณมากนะ. มีอีกหลายคนที่เหมือนกัน ไม่ค่อยกังวลแล้วค่ะ

เราก้อเป็นจ้าท้องที่ 2 ช่วงแรกไม่อยากกินอะไรเลย แต่นำ้หนักไม่ลดนะ พอมาเดือนที่ 4-5 หิวตลอดดด ตอนนี้ครบ 19 วัดขึ้นจาก 47 มาเป็น 56 ละ

เราก็คิดว่าเราเป็น เพราะปกติเห็นคนท้องเค้าจะกินเยอะ ยังไงขอบคุณมากนะคะ

เราเป็นเหมือนกันค่ะ พยายามกินให้ครบสามมื้อตรงเวลา ฝืนกินเหมือนกัน แต่กินได้ไม่เยอะ

ใช่จ้ะพยายามกินให้ครบ ฝืนๆเอา

เป็นค่ะ..นมก็กินไม่ได้ตอนนี้.น้ำป่าวยิ่งขมค่ะ.แต่กินผลไม้ช่วยเอาค่ะ

ขอบใจจ้า คิดว่าเราเป็นคนเดียว

เป็นค่ะ ไม่เหมือนท้องแรกอยากทุกอย่าง กินทุกอย่างที่ขวางหน้า

บ้านนี้เป็นตั้งแต่ 5 วีค จนตอนนี้สามเดือนกว่าก็ยังเป็นค่ะ

เป็นเหมือนกันจ้า สู้ๆนะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เบื่อทุกอย่างเลยแต่ก็ฝืนทาน

ใช่ค่ะ ช่วงนี้ฝืนเหมือนกัน

บ้านนี้โชคดีคะ ไม่เบื่ออาหาร กินได้ทุกอย่าง

ยินดีด้วยน้าจ้า เราก็เคยกินได้ปกติ แต่พอเข้า3เดือนก็เบื่อเฉยเลยค่ะ

กินไม่ได้เหมือนกันค่ะ เหม็นหมด

เราไม่เหม็นนะ แต่อาการแบบเบื่อ เห็นก็ไม่อยากกินสักอย่าง

VIP Member

เอาการเเพ้ท้อง 4เดือนก็หายละค่ะ

เราก็ตกใจนะคะเพราะปกติไม่เคยเบื่ออาหารอยู่ก็เบื่อ ยังไงขอบคุณมากนะคะ