11 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะคุนแม่.. นี้ก้อ38+2แล้วเหมือนกัน.. บ้างครั้งก้อเริ่มปวดที่อุ้งเชิงกรานเหมือนกันค่ะคุนแม่.. บ้างครั้งมีมูกออกมาเล็กน้อยแต่ไม่มีเลือดปนออกมา

เป็นปกติของคนท้องใกล้คลอดค่ะแม่ ลูกของเรากลับหัวอยู่ในท่าพร้อมคลอด หัวลูกจะอยู่ต่ำ เลยไปกดทับช่วงหัวหน่าวเลยทำให้แม่ๆอย่างเราเจ็บค่ะ

เป็นเหมือนกันจ้า 38+2w ลูกดิ้นแรงดิ้นบ่อยมากโดยเฉพาะเวลากินอิ่มมากๆ ดิ้นทีเจ็บจี๊ดลงเชิงกรานเลยค่ะ บางทีก็เจ็บจี๊ดๆตรงจิมิบ้างเล็กน้อย

ปกติค่ะแม่ น้องอยู่ต่ำแล้ว อีกไม่นานก็คงคลอดแล้วค่ะ

บ้านนี้ 36+2 ก็เจ็บแล้วค่ะ เด็กเอาหัวลงแล้วค่ะ

เด็กเริ่มลดลงมาค่ะ ปกติของคนใกล้คลอดค่ะ

เป็นอาการของคนท้องเเก่จร้าเเม่

เจ้บเหมือนกันค้ะ36+5เเล้ว

ท้องแก่ใกล้คลอดค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ 38+2