15 ตอบกลับ

ไม่เป็นจร้าแม่บ้านนี้พ่อเป็นพาหะเหมือนกันแม่ปกติหมอบอกน้องไม่มีความเสี่ยงค่ะแค่ให้คุณพ่อดูแลตัวเองงดเหล้าบุหรี่ค่ะ

ไม่อยุ่ในกลุ่มเสี่ยงนะคะ แม่บ้านนี้เลืดจากแต่ผลออกมาปกติ ส่วรพ่อก็เลือดจากเป้นพาหะ รวมๆแล้วไม่เสี่ยงนะ

เป็นแบบนี้เหมือนกันค่ะ คุณหมอบอกว่าไม่มีผลต่อลูกค่ะ สบายใจได้ ตราบใดที่คุณแม่แข็งแรงสมบูรณ์ดี 🥰🥰🥰

50%เป็นพาหะ อีก50ไม่เป็นเลย บ้านนี้ แม่เป็นธาลัสชีเมีย แต่พ่อไม่เป็น ลูกคลอดมาไม่เป็นจร้า

เครียดมาก เราท้อง3เดือนเพิ่งตรวจรู้ว่าเป็นโรคนี้ แต่พ่อไม่ได้เป็น ลูกจะเป็นอะไรไหมคะ

ไม่จ้า บ้านนี้แม่เปนพาหะ พ่อปกติลูกออกมาแข็งแรงดีค่ะตอนนี้8ขวบแล้ว

เด็กไม่เสี่ยงจ้า ถ้าติดพ่อคงเป็นแค่พาหะจ้ะ

น้องจะเป็นแค่พาหะค่ะ

ไม่ถามหมอล่ะคะ

ไม่เสี่ยงจ้า