17 ตอบกลับ

VIP Member

8เดือนค่ะ เขาบอกไม่ให้ซื้อไว้เราซื้อไว้ตั้งแต่5เดือน 7เดือนครึ่งไฟไหม้ห้องเป็นแคมป์คนงานไม่เหลือเลยค่ะของที่ซื้อเตรียมไว้ ทีนี้เข็ดเลยจ้า เห็นเคสในแอปนี้เขาคลอดก่อนกำหนดแต่ลูกเขาเสีย ของเขาก็เตรียมไว้หมดแล้ว คงเพราะแบบนี้รึป่าวแม่

เตรียมก่อนคลอด1เดือนค่ะ เพราะพ่อซื้อไม่เป็น แม่มดลูกต่ำด้วย ยิ่งท้องแก่ยิ่งเดินยืนนานๆไม่ไหวค่ะ เอาที่แม่สะดวกดีกว่าค่ะ

ควรค่ะ ถ้าเคยคลอดก่อนกำหนดครรภ์ต่อๆไปก็เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ บ้านนี้ต้องไปหาหมอตลอดค่ะ หมอแนะนำให้เตรียมไว้ค่ะ

เตรียมเถอะค่ะแม่ เผื่อฉุกเฉิน บ้านนี้เตรียมตั้งแต่รู้เพศน้อง

VIP Member

บ้านนี้ค่อยๆทยอยซื้อค่ะประมาน5-6เดือนก็เริ่มซื้อเเล้วค่ะ

เตรียมได้แร้วคะต้องซักอีกเผื่อฉุกเฉินคะ

เตรียมเบยจ้ะบ้านนี่เตรียมเเต่28วิกคะ

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่3-4เดือนเลยค่ะ

เตรียมเลยคะแม่ เผื่อมีเหตุจำเป็น 😊

บ้านนี่ ก้ทยอยซื้อตอน 7-8 เดือนค่ะ