9 ตอบกลับ

แม่หลังคลอดจำนวน 60% จะเริ่มมีประจำเดือนในช่วงเดือนที่ 7 แม่หลังคลอดจำนวน 20% จะเริ่มมีประจำเดือนในช่วงเดือนที่ 2-4 แม่หลังคลอดจำนวน 10% จะเริ่มมีประจำเดือนในระยะ 2 เดือนครึ่ง และแม่หลังคลอดกลุ่มที่ไม่ได้ให้นมลูก ประจำเดือนจะมาเร็วกว่าที่กล่าวมาแล้ว และจะมีไข่ตกมากถึงร้อยละ 80

ขอบคุณค่ะ

ถ้าแม่ให้นมลูกอยู่ บางคนก็จะไม่เป็นประจำเดือนจ้า ลูกคนแรก แม่บ้านนี้ ให้กินนมแม่ 1ปี ไม่มีประจำเดือนเลยจ้า ถ้าน้องเลิกกินเมื่อไหร่ จะมาทันทีในรอบ1้ดือนจ้า

VIP Member

นี้หลังคลอดมากระปิดกระปอยตั้งแต่1-2เดือนแรกหลังจากนั้นก็ไม่มี​ ตอนนี้เกือบเข้าเดือนที่5แล้วค่ะ​ ประจำเดือนก็ยังไม่มาอีก​ ให้ลูกกินนมเต้าตลอดค่ะ

เราให้นมลูกตอนนี้9เดือนครึ่ง​ ปจดพึ่งมาคะ​ แล้วแต่คนนะคะจะมาเร็วมาช้า

บ้านนี้คลอดวันที่2 มี.ค ปจด. มา4เม.ยค่ะ ให้นมลูกอยู่

ให้นมลูกอยู่ ประจำเดือนจะมาช้านะคะ

บ้านนี้หลังคลอดได้2เดือนครึ่งค่ะ

บ้านนี้2เดือนนะให้นมเหมือนกัน

เราให้นมมาเดือนที่ 6 ค่ะ