อยากมีเจ้าตัวน้อย

เรากับสามีแต่งงานมา6เดือนกว่าแล้วค่ะ สามีเป็นคนต่างชาติ แต่ต้องแยกกันอยู่ เพราะต่างคนต่างต้องมีธุรกิจของครอบครัวที่ต้องดูแล เลยไปๆมาๆตลอดค่ะ เรากับสามีอยากมีเบบี๋ พยายามมีเบบี๋มา4เดือนแล้ว แต่ยังไม่เป็นผลค่ะ หนึ่งอาจจะเพราะพวกเรามือใหม่ สอง เราไม่ได้อยู่ด้วยกันเหมือนคู่รักทั่วไป ต้องผลัดกันไปๆมาๆคนละ2-3อาทิตย์ วันที่6นี้ เราต้องเดินทางไปต่างประเทศค่ะ เพื่ออยากมีเจ้าตัวน้อยค่ะ อยากทราบว่า 1. เราจะไปซัก3อาทิตย์ จะกลับก่อนช่วงปจด.รอบหน้ามา สมมุติถ้าเกิดท้อง แต่เรายังไม่รู้ แล้วนั่งเครื่องบินจะเป็นอันตรายมั้ย 2. แผ่นตรวจวันตกไข่ช่วยได้จริงมั้ย 3. พอมีวิธีที่ทำให้ลูกติดเร็วๆมั้ยคะ

4 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

โหลดแอพวันตกไข่เลยค่ะ