?เหนื่อยค่ะ

เรากับสามีคบกันมา7ปีแล้วค่ะในเวลา7ปีที่ผ่านมาทุกอย่างปกติจนเราท้องตอนนี้ได้5เดือนแล้วเรารู้สึกว่าเขามีคนใหม่เรารู้สึกเหมือนเขาชอบผู้หญิงคนนั้นมากเพราะเขาทำงานด้วยกันเราท้องอยู่ก็ไม่อยากคิดมากค่ะแต่มันอดไม่ได้เวลาอยู่กับเราเขาพูดถึงผู้หญิงคนนั้นตลอดดีอย่างนั้นดีอย่างนี้เราน้อยใจนะบางทีเราอยากไล่ไปอยู่ด้วยกันเลยโทรศัพท์เขาเราจับไม่ได้เลยเราพูดดีๆด้วยบางทีตะโกนใส่หน้าเราเขาบอกว่าอยู่กับเรามันหน้าเบื่อเขาจะรู้ไหมว่าเราเสียใจเราควรปล่อยเขาไปดีไหมทุกวันนี้อยู่ก็เหมือนไม่ได้อยู่ขนาดพ่อกับแม่ยังไม่เคยตะโกนใส่หน้าเราเลยเราเหนื่อยเหนื่อยจิงๆTT

85 ตอบกลับ

VIP Member

ปล่อยเขาไปจ้าแม่ ยิ่งมีแฟนเป็นแบบนี้ ถ้าแม่ยิ่งเครียดมันจะส่งผลกระทบต่อลูกในท้องมากๆคะ ถ้าคลอดลูกออกมาแล้วแฟนแม่ไล่แม่หนีแม่จะทำอย่างไรคะ ถ้าแม่คลอดน้องแล้วอาจเป็นซึมเศร้าหลังคลอดได้คะ หากต้องเก็บเรื่องแบบนี้ไปคิดสะสมในใจแม่นานๆ เอากำลังใจช่วยนะคะ ถ้าแม่ไม่ได้ทำงานแม่กับไปอยู่บ้านแม่ดีกว่าคะ

เราเป็นค่ะ เราเคยถามเคยเปิดใจ ไม่ได้ผล เราเลยหยุดพูด หยุดถาม แต่หยุดคิดไม่หยุดไม่ได้ เราบอกกับเขาคำเดียวว่าเราอยู่คนเดียว รับผิดชอบลูกคนเดียวได้ ขอจากนี้อย่ามาให้เราเห็นหน้า หรือเราก็จะไม่ไปให้เห็นหน้าอีก ถ้ายังเป็นคนแบบนี้ เค้าก็สนใจเรามากขึ้น พูดย้ำแต่ว่าอย่าเอาลูกหนีไปจากเขา

สามีเราก้อเป็นกลับไปคุยกับเมียเก่าเราท้องได้8เดือนช่วงแรกๆเราร้องไห้ตลอดจนวันที่หมอนัดหมอบอกว่าน้ำหนักน้องตกเกณฑ์หมอบอกว่าถ้าคุณแม่ยิ่งเครียดยิ่งมีผลต่อลูกมากเราเลยเลิกคิดอะไรจะเกิดก้อเกิดยุกับลูกให้มีความสุขดีกว่าผู้ชายคนเดียวหาเอาใหม่ก้อได้คนในท้องสำคัญกว่า

ตอนไม่ท้องก็ไม่เป็นใช่มั้ยคะ​ พอท้องก็เลยเป็นทำเป็นหงุดหงิด​ รำคาญ​ อดทนคะคลอดเมื่อไหร่หาใหม่ได้คะจำการกระทำเลวๆไว้คะ เกลียดนักมาเป็นตอนที่เราทำอะไรไม่ได้ ผู้ชายแบบนี้ไม่กล้าพอที่จะทิ้งเรา ดีแต่แอบเหมือนเหี้ยที่ลากไก่ไปกินในน้ำ

ผู้ชายหาใหม่ได้ค่ะปล่อยใครไปเถอะอย่าคิดมากตอนนี้เอาลูกในท้องเราก่อนค่ะ เข้าใจนะค่ะมันยากแต่ก็สู้ๆนะค่ะเป็นกำให้ค่ะ ไม่แน่นะถ้าลูกออกมาแล้วเค้าอาจจะสนใจลูกก็ได้ค่ะ แต่ถ้าเค้าจะไปก็ต้องปล่อยไปค่ะ ลูกเราสำคัญกว่าเยอะค่ะ

VIP Member

ไม่เคยโดนแฟนพูดว่าเบื่อเลยค่ะ เข้าใจความรู้สึกเลยถ้าวันหนึ่งเราโดนพูดใส่แบบนี้บ้างคงนั่งร้องไห้แล้วรู้สึกแย่ๆมากแน่ๆ แต่เราก็น้อยใจแฟนบ่อยนะคะ พอผ่านไปสักพักก็ดีขึ้นอาจจะเป็นเพราะฮอร์โมนเราก็ได้นะคะ สู้ๆค่ะ

สามีคือคนอื่น แต่ลูกคือเลือดเนื้อเชื้อไขนะค่ะ ลองคิดดูนะค่ะ ไม่ได้อยากให้เลิกกันกลัวเด็กเกิดมาแล้วไม่รู้จักคำว่ารักจากคนเป็นพ่อ แต่ถ้าเราไม่ไหวเราก็เดินออกมาเถอะค่ะ แต่ยังไงก็ทนให้ถึงที่สุดก่อนนะค่ะ สู้ๆ

แม่เครียดส่งผลต่อน้องนะค่ะ. อยากให้แม่ โฟกัส ที่น้องในท้องมากกว่าค่ะ เพราะ อนาคต ไม่แน่นอน แต่เราเองต้องเตรียมตัว เพื่อจะดูแลเค้า ที่กำลังจะออกมา เพราะงั้นโฟกัสที่ลูก ทำสุขภาพจิตให้ดีค่ะ หาอะไรทำ นะค่ะ

ปล่อยไปเถอะค่ะคนแบบนี้ อยู่ไปก็ไม่มีความสุขพาเราเครียดเปล่าๆ ดีอย่างนั้นดีอย่างนี้ตอนนี้มันก็หลงกันเองแหล่ะค่ะไปกันรอดก็ปล่อยไปค่ะ อยู่กินกันมาจนมีลูกแล้วผ่านอะไรมาก็เยอะยังคิดไม่ได้อีกผู้ชาย

สู้ๆค่ะแม่ ปล่อยเขาไปเถอะค่ะ ผช.บางคนก้เเบบนี้แระค่ะ ของใหม่ ใกล้ชิด ผูกพัน เรามันต่อให้ดีแค่ไหน ถ้าในสายตาเขาเปลี่ยน ก้ทำอะไรไม่ได้ค่ะ เปิดใจพูดไปตรงๆเลยค่ะ ถ้าเขายังตะคอกใส่ ก้ปล่อยเขาไปค่ะแม่