7 ตอบกลับ

ท้องแรกเปิด 2 เซน ตอนเช้า คลอด 5 ทุ่มค่ะ แต่ท้อง 2 เปิด 2 เซนมา 3 วันแล้วยังไม่ปวดท้องคลอดเลยค่ะ😅ไม่รู้น้องจะออกมาตอนไหน

บ้านนี้เจ็บท้องหน่วงๆท้องแข็งถี่ หมอจับตรวจปากมดลูกกระตุ้น คลอดคืนนั้นเรยคะ 38w

ปวดท้องเหมือนเป็นปจดอย่างเดียวคะ แต่ปวดพอทนใด้ แต่เริ่มปวดจากเบาใปหนักบวกกับท้องแข็ง พอทุ่มนึงเริ่มปวดถี่ขึ้น แม่รีบอาบน้ำรอเลยถึงรพสามทุ่มกว่าก็ปวดระดับ6 ปากมดลูกเปิด2เซน หมอบอกปากมดลูกเปิดใวมาก แม่คลอดน้องตอน5ทุ่มกว่าคะ

TapFluencer

ทางนี้38+3เหมือนกัน มีท้องแข็งนิดๆหน่อยๆเองค่ะ เงียบกริบเลย อยากแตกบ้าง

บ้านนี้เปิดครึ่งเซนแล้วก้อเงียบไปเลยค่ะ น้องเล่นตัว

แตกยังค่ะแม่ บ้านนี้มูกหายไป มีแต่ตกขาวมาเยอะมาก ท้องแข็งแต่ไม่ถี่

หลังจากคืนนั้นเช้ามาน้องก็ออกเลยจ้า♥️🩷🎉

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่