12 ตอบกลับ

ความรู้สึกเหมือนกันเลยคะ นี้หนักกว่า ตรวจที่บ้านขึ้น2ขีดพอเห็น พอไปฝากครรภ์ที่คลีนิค ขึ้นขีดเดียว เฟลเหมือนกัน คุณหมอบอกว่าให้กับบ้านไปก่อน รอให้ตัวอ่อนโตกว่านี้ก่อน นัดให้มาใหม่เดือนหน้า กลับมาบ้านญาติถามถึงขั้นตอบไม่ถูกเลยคะ😅

ตอนนี้ท้องได้จะ5เดือนแล้วค่ะ

VIP Member

ถ้าให้ชัวร์ต้องตรวจตอนเช้าค่ะ 6 โมงเช้าเลยยิ่งดี เราตรวจซ้ำจนมั่นใจและเราก็เปลี่ยนยี่ห้อตรวจซ้ำด้วยค่ะ เพื่อทดสอบว่าผลจะออกมาเหมือนกันหรือต่างกันมั้ย สู้ ๆนะคะ

Super Mum

เว้นนานๆ ค่อยตรวจก็ได้ค่ะ บ้านนี้จางๆ ไปตรวจสถานพยาบาลบอกไม่ท้อง แต่แม่มั่นใจว่าท้อง ทิ้งระยะห่างเกือบเดือนตรวจใหม่ เข้มเลยค่ะ

รออีกซักอาทิตย์ค่อยตรวจใหม่นะคะ ช่วงฮอร์โมนยังน้อยอยู่ เป็นกำลังใจให้นะคะ✌🏻✌🏻

ไม่ลองซื้อแบบหยดหรือแบบปากกามาลองดูอาจจะขึ้นไวกว่าแบบจุ่ม

อีก3-4วันลองตรวจใหม่ดูนะคะ ถ้าจะให้ชัวร์ตรวจเลือดเลยค่ะแม่

VIP Member

ตรวจเลือดที่คลินิคชัวร์กว่าค่ะ

ตรวจฉี่แรกตอนเช้า ชัดเจนสุดค่ะ

สัก1เดือนค่อยตรวจอีกทีค่ะ

VIP Member

รอตรวจใหม่คะว่าที่คุณแม่