5 ตอบกลับ

40w แร้วไม่มีวี่แววว่าจะมีอาการไรเลยท้องก๊ไม่ลด🤔🤔แม่ท้องคนไหนเป็นเหมือนกันบ้างค่ะช่วยแนะนำหน่อย ไปหาหมอแร้วแต่ปากมดลูกเปิดแค่เซนเดียวเอง

บ้านนี้ 36.4w หมอบอกหัวเริ่มลงต่ำ อีกประมาณ1-2อาทิตย์คลอด แต่เราว่าท้องกะยังไม่ลดนะ555 ไม่รู้จะคลอดจริงไหม 😅

บ้านนี้ท้องก็ไม่ค่อยลดค่ะแม่หมอบอกน้องกลับหัวแต่ยังไม่ลงอุ้งเชิงกรานน่าตะได้ผ่า ตอนนี้38+3แล้ว

เหมือนกันคะแม่ แต่เราฝากอนามัยหมอไม่เห็นพูดเรื่องผ่าเลยคะ

บ้านนี้ลูกก็หัวลอยไม่ลงอุ้งเชิงกราน

ถ้าจำเป็นต้องผ่าก็ต้องผ่าค่ะ