43 ตอบกลับ

เน้นผักใบเขียว ผลไม้ ที่มีกากใย ย่อยง่าย น้ำตาลน้อย เนื้อสัตว์(ไม่ติดมันมาก) เน้นปลา ไข่ อะไรที่แป้งเยอะๆ ขนมปัง เค้ก ของที่ทำจากแป้ง ต้องเบานะคะ

1​ เดือน​ขึ้นมา​ 6โล​ เหมือนกันค่ะ​ หมอไม่บ่นแต่เดือนหน้านัดตรวจน้ำตาล หลังจากไปหาหมอ​ ก็กลับมาทำอาหารกินเอง​ เหมือนคนทานอาหารคลีนเลยค่ะ​

เราขึ้นมา8โล หมอแค่ว่ากลัวจะเป็นเบาหวาน หมอสั่งห้ามกินขนมหวาน แต่เราก็กินปกติน่ะ แต่ก็คุมงดของหวาน ข้าวนมกินปกติเลยจ้าา น้ำอัดลมงดค๊า

VIP Member

เรา28 วีค นน ลูกต่ำกว่าเกนนิดนึง หมอไห้ไปทำ นน แนะนำกินไข่วันละ2ฟอง น้ำเต้าหู้ กล้วยน้ำหว้า ถั่ว กินบ่อยๆทุก 2 ชม นน น้องขึ้น จิงคะแม่

บ้านนี้ขึ้นอาทิตล่ะโลเลยค่ะ 3 อาทิตแล้ว 😅 หมอบ่นด้วยว่าน้ำหนักขึ้นอาทิตล่ะโลเลย มันเยอะไป ให้ลดอาหารที่มีรสหวาน

ทานแป้งข้าวเส้นขนมปัง ให้อยู่ในปริมาณที่พอเหมาะ ไม่หนักของหวาน เน้นโปรตีน เราตั้งแต่ท้องจนคลอดขึ้นมา6โล

ของเราน้ำหนักขึ้นหมอสั่งให้ลดน้ำตาลเลยคะเพราะกลัวเราคลอดน้องยาก ต้องน้ำตาล แป้ง และอาหารรสจัดคะ

งดผลไม้ที่มีรสหวาน น้ำหวานต่างๆ เน้นทานนม แอนมัม หิว ก็ทานนม ทานผลไม้ ฝรั่ง ส้ม ดื่ม น้ำเปล่า เยอะๆ

ของเราน้ำหนักขึ้นเดือนละ3โลค่ะ หมอนัดไปทีไร หมอดุตลอดเลยค่ะ น้ำหนักแม่พุ่งมากกินดีค่ะช่วงนี้555555

บ้านนี้โดนหมดด่าประจำคะ ไม่รู้จะทำไงเหมือนกันค่ะ 7เดือนขึ้นมา15โล หิวทุก30นาทีเลย