3 ตอบกลับ

ไม่ต่ำกว่า 1000 กรัมก็ถือว่าเชื่อได้ทั้งคู่ค่ะ เพราะมีความคลาดเคลื่อนได้อยู่แล้ว ขึ้นอยู่กับความใหม่เก่าของเครื่อง ความชำนาญของคุณหมอ ท่าที่ลูกอยู่ ที่บ้านท้องแรกเคยซาวนด์ 4 มิติตอน 31 วีคน้ำหนักน้อง 3100 แต่วันถัดมาไปซาวนด์อีกที่ น้ำหนักเหลือ 2700 อันนี้อ่ะต่างเกินไปค่ะ 5555

ไม่ต้องกลัวหรอกค่ะ เด็กสมัยนี้ไม่ตัวเล็กแล้ว แม่บำรุงเยอะ ตัวใหญไปก็คลอดยากค่ะ

อัลตร้าซาวน์เป็นการประมาณการ เปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนคลินิกก็อาจไม่เท่ากันได้ค่ะ ถ้าถึง 1 กก. คือ ปกติค่ะ 28w

แอบกังวลกลัวน้ำหนักตกเกณฑ์ค่ะ

อันตร้าซาวน้ำหนักไม่แน่นอนค่ะ น้ำหนักจริงอาจบวกลบได้200กรัมค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ