ภาวะแท้งคุกคาม

เมื่อวันที่ 13/3 มีเลือดออกได้ไปหาหมอ อายุครรห์ 12 week คุณหมอแจ้งเกิดภาวะแท้งคุกคาม ให้หยุดงาน นอนนิ่งๆ 2 สัปดาห์ เริ่มมีอาการนอนไม่หลับตั้งแต่วันเสาร์ ปวดหลังตั้งแต่ใต้ราวนม เจ็บซี่โครงซ้ายขวา เพราะพยายามนอนตะแคง เมื่อคืนมีอาการปวดขาร่วมด้วย แฟนบอก เพราะเรานอนเยอะ ไม่ลุก แต่สำหรับภาวะนี้ เราเดินเยอะมาก และขึ้นลงบันได วันนึง ไม่ต่ำกว่า 3 รอบ และฉี่บ่อยมาก มีแม่ๆ คนไหนที่เป็นภาวะนี้ แล้วมีอาการแบบนี้ไหมค่ะ เกิดจากเรานอนเยอะ (เตียงนอนสบายค่ะ) หรือเป็นอาการแทรกซ้อนอะไรกับทารกในครรห์ จะได้รีบไปหาหมอค่ะ ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

1 ตอบกลับ

หมอให้นอนนิ่งๆ แปลว่านอนนิ่งๆ ค่ะ