25 ตอบกลับ

เราก็ขึ้นขีดจางค่ะ ฝากคลีนิค และจำประจำเดือนวันสุดท้ายไม่ได้ วันแรกก็จำไม่ได้ หมออันตร้าซาวด์ตััวครรภ์ได้5สัปดาร์ค่ะ อันตร้าซาวด์ จะทำนายเเม่น ถึงอายุครรภ์14สัปดาห์ ค่ะ เราคลอดก่อน1วัน

VIP Member

ลองนับดู ประจำเดือนมาครั้งสุดท้ายวันที่เท่าไร่ วันที่มาวันแรกน่ะไม่ใช่วันที่ประจำเดือนหาย แล้วลองไร่ดู

VIP Member

ก็ต้องไปฝากไงคะ คนในนี้บอกไม่ได้หรอกค่ะว่ากี่สัปดา มีแต่หมอบอกได้รีบไปฝากยิ่งดีจะได้บำรุงแต่เนิ่นๆ

นับปจด.วันแรกของครั้งสุดท้ายมาเลยค่ะ 7วันเท่ากับ1สัปดาห์ , 4สัปดาห์เท่ากับหนึ่งเดือน

อย่างนี้ก็ต้องไปตรววจที่โรงพยาบาล หรือที่คลีนิคซ้ำ และเริ่มฝากครรภ์ได้เลยค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-65937)

ฝากครรภ์เด้อจ้า ที่จะบอกอายุครรภ์ได้คือเครื่องซาวนด์และแพทย์จ้า

ไปซาวดูที่คลีนิคคะ หรือไม่ก่นับจากประจำเดือนมาครั้งสุดท้ายจ้า

ตรวจซ้ำที่คลีนิคหรือรพ. และฝากครรภ์เลยจร้า

VIP Member

ไปฝากครรภ์​ เดี๋ยว​หมอจะบอกว่ากี่สัปดาห์​

จำประจำเดือนครั้งสุดท้ายได้มั้ยค้ะเเม่