13 ตอบกลับ

ขนาดทาครีมทาแป้ง เรายังกังวลเลยค่ะ ไปไหนมาไหนก็ใส่แมส เอาธรรมชาติที่สุดให้เขา ห่วงสวยไม่มีในความต้องการเลย 😆

ทุกอย่างที่เป็นสารเคมีควรงด ขนาดกลิ่นบุหรี่ยังต้องเดินหลบให้ไกลเลยค่ะ นี่นั่งดมเป็นชั่วโมงคิดเอาค่ะแม่

ย้อมได้ค่ะ แค่ควรเลือกแบบธรรมชาติ ผลการวิจัยยังไม่มีการยอมรับออกมานะคะว่าเปนอันตราย

จริงๆก็ไม่ควรทำนะคะ บางคนทำได้ไม่เป็นไร แต่คิดว่าเราอย่าเอาลูกไปเสี่ยงดีกว่าค่ะ

ถ้าเลี่ยงได้ก็อย่าพึ่งย้อมดีกว่าค่ะแม่ กลิ่นยาย้อมผม มีผลต่อเด็กค่ะ

ไตรมาสแรก ตัวอ่อนกำลังสร้างอวัยวะ ไม่ควรทำอย่างยิ่งเลยค่ะ

ทำได้แต่ต้องระวังเรื่องแพ้สารเคมี และการอบไอน้ำค่ะ

เลี่ยงได้ เลี่ยงดีกว่าน่ะค่ะ

ย้อมได้ตอน5-6เดือนขึ้นไปจ้า

VIP Member

เลี่ยงได้ควรเลี่ยงคะแม่