15 ตอบกลับ

Q: ชา กาแฟ ชานมไข่มุก เสือพ่นไฟล่ะคะ A: จัดไปแต่พอเหมาะพอควรจ้ะ เพราะคาเฟอินในเครื่องดื่มกลุ่มนี้หากกินเข้าไปเยอะมันผ่านมาทางน้ำนมได้นะครับ ระวังลูกจะดีดดึ๋งกลางค่ำกลางคืนไม่ยอมหลับยอมนอนนะจ๊ะ วันละแก้วก็พอแล้ว มันหวาน หรือจะ #ไปให้สุดแล้วหยุดที่เบาหวาน ก็ตามสะดวกจ้ะแต่เตือนแล้วเน้อ Cr. เลี้ยงลูกตามใจหมอ

VIP Member

บ้านนี้น้อง 2 เดือน 10 วัน ยังไม่กล้าจะกินเลยค่ะ เพราะให้นมลูกไม่ควรกินอย่างยิ่งทุกวันนี้นั่งทำงานแบบเบลอๆยิ่งตอนปั้มนมยิ่งจะน็อกเลยจ้า กาแฟก็ได้แต่นั่งมองของคนอื่นอยากก็อดทนเพื่อลูก 😁

ตามคำแนะนำคุณหมอ เครื่องดื่มคาเฟอีน ทานได้ค่ะ ทานได้นิด ๆ หน่อย ๆ วันละไม่เกิน 1 แก้วะือว่าโอเค นาน ๆ ที คุณหมอไม่ได้ห้ามอะไรนะคะ

ทานหลังปั้มนมหรือให้นมเสร็จ เพราะคาเฟอีนจะได้เจือจางถ้าถึงเวลาปั้มนมหรือทานนมอีกรอบ ไม่ควรเกิน1แก้วต่อวัน

ยังไม่ควรค่ะ เพราะคาเฟอีนสามารถผ่านน้ำนมได้ค่ะ

ขอบคุนค่ะ😊

กินไม่ได้ค่ะเห็นที่บ้านบอกลูกจะไม่หลับ

ตลอดช่วงที่ให้นมลูกให้งดไปเลยค่ะ

บ้านนี้กินโกโก้แทนค่ะ วันละ1แก้ว

กินได้ค่ะ แต่ต้องปั้มนมทิ้งนะคะ

VIP Member

หลีกเลี่ยงดีกว่าจ้า