20 ตอบกลับ

ดีใจด้วยค่ะ..ขอให้ร้องแข็งแรงนะคะ บ้านนี้กำหนดคลอด30 ธันวาเหมือนกัน แต่คลอด 22พย. คลอดก่อนกำหนด นน.2280กรัม ดีที่คลอดมาแข็งแรงไม่ได้เข้าอบปอดก็แข็งแรงดีเพราะตอน30วีคมีภาวะจะคลอดก่อนกำหนดหมอเลยให้ยากระตุ้นปอด น้องเลยหายใจเองได้ปกติ ตอนนี้น้องได้1เดือน+2วัน แข็งแรงดี นน.น่าตะ3โลกว่าๆแล้ว.#เด็กจิ๋วนมแม่

ยินดีด้วยค่ะแม่ แตกวันเดียวกันเลยค่ะ กำหนด 26 ธ.ค. คลอดจริง 22 ธ.ค. บ้านนี้โดนกระตุ้นไป 1 เข็ม ทรมานมากค่ะ 3,665 g 😂😂

เช่นกันค่ะแม่ แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ เลี้ยงง่ายๆค่ะ🥰🥰

บ้านนี้เลยกำหนด2วันล่ะค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลย แต่บ้างทีรู้สึก เจ็บ​นิดๆบ้างครั้งบ้างคราว ท้องตึงๆแข็งๆ​

แข่งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ🥰

ดีจังเลยค่ะ ของเราก็กำหนดคลอด30ธันวาคมนี้ ยังเงียบมากไม่มีอาการใดๆ วันที่25นี้หมอนัดผ่าคลอดแล้ว

สู้ๆนะคะ อีกอึดใจเดียวจ้า✌️🥰

บ้านนี้ก้อแอบแตกจร้ากำหนด11ม.คแต่แอบแตก21ธันวาจร้าอยุ่ห้องไอซียูปอดไม่แข้งแรงจร้า

ขอหั้ยน้องแข่งแรงไวๆนะคะสู้ๆนะคะ🥰

ดีใจด้วยนะคะ❤️ บ้านนี้กำหนดคลอด27ธันวานี้ ตอนนี้ยังเงียบอยู่เลยจ้า🤣

ใกล้แล้วจ้าคุณแม่อีกอึดใจเดียวสู้ๆนะคะ🥰

ดีจัง ยินดีด้วยนะคะ บ้านนี้กำหนดคลอด24ธันวา แต่เงียบมากเลยค่ะ

แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ น้องกี่สัปดาห์ คะผู้หญิงใช้ป่าวคะ

น้องคลอดตอนกี่สัปดาห์คะ

กำหนด30ธันวาเหมือนกันคะ เเอบเเตก20ธันวาโดนกระตุ้น+เร่งคลอด

เจ็บจนพูดไม่ออกเรยคะเเม่ เเทบขิต

บ้านนี้น้ำคล้ำน้อยหมอเลยให้ผ่าคลอด ตอนนี้น้องยุห้องอบ

เปนกำลังใจหั้ยจ้า แข่งแรงไวๆทั้งแม่และลูกนะคะ🥰