27 ตอบกลับ

เรากิน หลังอาหารเช้า กับหลังอาหารเย็น เรากิน2 เวลาเรยอะ เราก้อกินผิดใช่มั้ยคะ

ไม่เป็นไรค่ะ กินตอนไหนก็ได้ บ้านนี้หมอให้กินแคลเซียมเช้า ยาบำรุงก่อนนอน

ไม่เป็นไร​ค่ะ​ เราก็เคยลืมกินบางวัน หมอบอกว่ากินได้สัก70-80%ก็ถือว่าโอเค​

เอากินยาบำรุงเลือดตอนเย็นก่อนนอนเลย แคลเซียมกินตอนกลางวันหลังกินข้าว

TapFluencer

รพ.ที่เราไปฝากยาที่เป็นกระปุกหมอให้กินก่อนอาหารเช้า 1 ชม. สลับกันค่ะ

แคลเซียม บ้านนี้ หมอให้กิน หลังอาหารเที่ยงค่ะ ตัวบำรุง แน้นกินเช้า

ไม่ค่ะ แบบแผงหมอเราให้กินหลังเช้า แบบกระปุกหมอให้กินช่วงก่อนนอน

บ้านนี้กินสลับกันเปนประจำคะเอาเยนไปกินเช้าเอาเช้าไปกินเยน😁

VIP Member

นี่หมอสั่งให้กิน cal เช้า vitรวม ตอนเย็นค่ะ กินสลับกับคุณค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะ เพราะยา2 ตัวนี้บำรุงครรภ์ค่ะจึงไม่มีผล

พรุ้งนี้ก็ทานยาตามปกติได้เลยใช่มั้ยคะ