9 ตอบกลับ

คนเราหลายคนหลายความคิดคะ ถ้าเจอแบบนั้นก็มองข้ามๆไปนะคะ มันห้ามไม่ได้ คนแบบนั้นมีทุกที่ เราแค่คิดว่าใครก็ไม่รู้ไม่รู้จัก ไม่ต้องแคร์คำพูดให้ตัวเองรู้สึกแย่ เชื่อสิบนโลกนี้ไม่มีใครไม่โดน โดนกันทุกคน แค่ต้องปกป้องทำภูมิคุ้มกันด้านความรู้สึกให้ตัวเองคุยกับตัวเองและทำความเข้าใจกับตัวเอง ชีวิตเรา เราเป็นคนจัดการ คนที่มาพูดแย่ๆแสดงเจตนาไม่ดีก็แย่ที่ความคิดเขา แคร์แค่คนในครอบครัว คนที่รัก และห่วงใยเราก็พอแย้ว สู้ๆ 🤍

ขอบคุณมากค่ะ

เคยเจอเหมือนกันค่ะแม่ ไม่ต้องไปแคร์คำพูดเขาค่ะ

เป้นเหมือนกันค่ะอย่าคิดมากน่ะค่ะชั่งเขาเถอะค่ะ

Super Mum

สู้ๆค่ะแม่ อย่าไปแคร์คำพูดคนอื่นมาก

ขอบคุณค่ะ🙏 ตั้งแต่ตั้งท้องก็ไม่มีใครพูดแรงแบบนี้ มาเจอแบบนี้ก็เลยเครียดค่ะ

VIP Member

อย่าคิดมากน่ะค้ะแม่ สู้ๆค้ะ

อย่าคิดมากเลยค่ะเเม่ปล่อยๆไป

ขอบคุณค่ะ🙏

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่ อย่าคิดมากนะคะ ✌✌

ขอบคุณค๊า🙏

สู้ๆค่ะ อย่าคิดมากนะคะ

VIP Member

อย่าคิดมากค่ะแม่ สู้ๆน้า