19 ตอบกลับ

1ชั่วโมงดิ้น4ครั้ง ไม่แปลกค่ะ ในแต่ละวันรวมแล้วถ้าเกิน10ครั้งก็ปกติค่ะ ควรนับลูกดิ้นเป็นวันนะค่ะไม่ใช่นับเป็นชั่วโมง ท้องอ่อนๆประมาณ10ครั้งต่อวัน ถ้าท้องแก่แล้ว 5-7 ครั้ง ขึ้นไปถือว่าปกติค่ะ เพราะยิ่งท้องแก่ท้องเริ่มใหญ่ขึ้น พื้นที่ในท้องก็จะน้อยลง ลูกจะดิ้นได้ไม่เติมที่ค่ะ

บ้านนี้กำหนด 4 เมษาค่ะ น้องยังดิ้นแรง ดิ้นเยอะมากเลยค่ะ ถ้าลูกเงียบ บ้านนี้จะกระตุ้นด้วยการคุยกับเค้าบ้าง ลูบท้องบ้างค่ะ

ลองไปตรวจดูจะได้สบายใจนะค้าา เราไม่สบายใจที่ลูกดิ้นน้อย แต่สรุปผลตรวจคือดิ้นปกติ แต่ผนังท้องหนาเลยรู้สึกน้อย

วันหนึ่งถ้าดิ้นถึง10ครั้งต่อวันถือว่าปกติรึน้อยกว่า10คนครั้งต่อวันให้ไปหาหมอทันทีค่ะ

ลองนับต่อหลังจากนี้อีก 1 ชม.รึยังคะ เผื่อแม่อาจจะนับตอนน้องหลับพอดี

ไปหาหมอนะคะ เกิดไรขึ้นจะได้รีบแก้ไขคะ ต้องดิ้นมากกว่านี้นะคะ

กำหนด2เมษาเหมือนกันยังดิ้นเก่งยุเลยค่ะ คนพี่แม่เกิดกี่วีคค่ะ

ถ้าภายใน 1 ชม.ดิ้นไม่ถึง 5 ครั้ง ถือว่าอันตรายค่ะ ไปหาหมอด่วนค่ะ

ถ้าภายใน12ชม น้องดิ้นเกิน10ครั้งก็โอเคแล้วค่ะแม่

บ้านนี้ดิ้น จนนับไม่ไหวค่ะ บ่อย มากดิ้นเก่งมาก