21 ตอบกลับ

เราเป็นคุณแม่มือใหม่เหมือนกันค่ะ เวลาเราเลือกสบู่อาบน้ำเราเลยจะเลือกใช้สูตรอ่อนโยน และก็คำนึงถึงกลิ่น เราใช้ของ Enfant Organic Shampoo & Body Wash แล้วก็ของ Giraffe and friends สองยี่ห้อนี้ค่ะ เป็นสูตรอ่อนโยนกลิ่นไม่ฉุนแล้วก็ไม่แสบตาด้วยค่ะ

Giraffe and friends เลยค่ะ อันนี้เราเคยไปงาน baby and kids best buy ที่เมืองทองมาค่ะ ลองเทสต์แล้วชอบ เราก็เลยหาซื้อมาให้ลูกได้ใช้ต่อ ลูกชอบแพ็คเกจขวดมากๆ อาบน้ำไปเล่นไปตลอด ตัวโฟมเองก็ดี อาบน้ำแล้วผิวลูกไม่แห้งเลย

บ้านนี้พยาบาลที่สอนอาบน้ำแนะนำให้ใช้สบู่​ก้อนค่ะ​ เค้าบอกสบู่เหลวจะลื่นกว่า​ ช่วงที่เรายังไม่ชินอาจทำลูกหลุดมือได้​ เราใช้สบู่​ก้อนสำหรับเด็กไม่แน่ใจว่ายี่ห้อ​อะไร

จริงๆยี่ห้ออะไรก็ได้นะ แต่ยังไงก่อนที่จะเอาไปอาบเลย ก็ลองที่ผิวลูกสักเล็กน้อยก่อนนะคะ ถ้าดูแล้วเค้าคันผิวก็แปลว่าลูกคงไม่เหมาะกับใช้สบู่อาบน้ำยี่ห้อนั้นค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ใช้เบบี้มายสีเขียวค่ะ ถ้ากลัวแพ้ซื้อยี่ห้อที่ชอบขวดเล็กมาลองใช้ก่อนนะคะ ถ้าไม่แพ้ค่อยจัดขวดใหญ่

ดีนี่สีเขียวค่ะ แต่เด็กแต่ละคนไม่เหมือนกัน แนะนำให้ซื้อขวดเล็กหรือลงทะเบียนรับฟรีมาทดลองใช้ก่อนนะคะ 😁

บ้านเราใช้เดอมาพอนขวดชมพูค่ะ ใช้กับลูกเราได้สบายๆ อ่อนโยนดี แต่ลูกเราไม่ค่อยแพ้อะไรง่ายอยู่แล้ว

บ้านนี้น้องแพ้เบบี้มายด์ เลยกลับไปใช้ dmp สีชมพู เพราะตอนคลอดรพ.เขาใช้ค่ะ หอมแบบเด็กๆดีด้วย

บ้านนี้ใช้dmpสีชมพู สลับกับดีนี่ออแกนิคค่ะ

VIP Member

ดีนี่สีฟ้า ดีนี่สีชมพู ค่ะ สำหรับ newborn ค่ะ