น้ำตาลในเลือดสูง

เป็นคุณวัย35ค่ะ น้องมาแบบไม่ได้ตั้งตัวท้องสามแล้ว ตอนนี้21+3ค่ะ ตั้งแต่รู้ว่ามีน้อง กังวลหลายอย่าง ไปฝากท้องเจาะ เลือด ถึงวันฟังผล ยิ่งกังวลหนักไปอีก น้ำตาลในเลือดสูง เลือดต่ำอาจต้องให้เลือดระหว่างท้อง ต้องเจาะน้ำคร่ำ ต้องควบคุมอาหารทุกอย่าง ทรมานมาก หิวโหย กินไม่อิ่ม น้ำหนักลด พอถึงวันที่6/สค.นัดเจาะน้ำตาลอีก ผลออกมายังสูงอยู่ ทั้งๆที่เรา อด ลด ทุกอย่าง แล้ว แต่ทำไม ยังสูง อาจไม่มากเท่าเดิมแต่ก็ยังไม่โอเค หมอนัดเจาะน้ำตาลอีกครั้ง เดือนหน้า ถ้าน้ำตาลไม่ลดจนปกติ ต้องฉีดยาทุกวัน ไม่อยากฉีดยา แม่คนไหนน้ำตาลในเลือดสูง ควบคุมยังไงให้สำเร็จ มีเคล็ดลับอะไรบ้างคะ..ตอนนี้บอกเลยค่ะ มัน ท้อๆนิดหน่อยค่ะ

2 ตอบกลับ

Super Mum

สู้ๆ แม่ ต้องทำได้ค่ะ แชร์ไว้โพสต์แรกๆ ลองอ่านดูนะคะ

ภาวะน้ำตาลสูง ตามอายุครรภ์​ค่ะ