10 ตอบกลับ

ฝากคลีนิคก้ได้ค่ะ. ถูกกว่า. ถ้าอยากคลอดเอกชล. หมอมีประจำอยู่เอกชลเปิดคลีนิคข้างนอกก้มีค่ะ ยุ่ชลบุรีเหมือนกันค่ะ. ตั้งใจจะคลอดเอกกชล. แต่ตอนนี้ฝากคลีนิก. หาหมอ ทุกครั้ง. ไม่เกิน2พันค่ะ

ได้นะคะ อยู่ชลบุรีเหมือนกันค่ะฝากสมิติเวชศรีราชา แต่ทางโรงพยาบาลจะมีเงื่อนไข คือต้องเคยไปตรวจ2ครั้งขึ้นไปจึงจะได้ราคาแพ็กเกจ ถ้าไม่เคยน่าจะต้องจ่ายเพิ่มเยอะอยู่ค่ะ

แพงจังเนอะ ค่าฝากคลินิก 9เดือนหมดไปทั้งหมดประมาณ 13,000 ค่าผ่าคลอด โรงพยาบาลรัฐ รวมห้องพิเศษ 14000 ค่าระบุคุณหมอทำคลอดให้จ่ายกับคุณหมอ 3000

โรงบาลชลบุรีก็ดีค่ะ ตอนเเรกก็ฝากท้องที่นั้นเเต่ต้องกลับมารอคลอดที่บ้านเพราะสะดวกกว่าตรงนั้นมีคนดูเเลด้วย

ฝาก รพ. รัฐ ไปคลอดที่ รพ. เอกชนที่ไหนก็ได้ค่ะ พกสมุดไปด้วยนะคะ ติดต่อ รพ. ที่จะไปคลอดล่วงหน้าไว้ด้วยค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-46923)

เราใากคลีนิดแต่จะไปคลอดที่ ร.พ สมเด็จฯ คลีนิคตรวจดีมากๆคะ

คลอดได้ค่ะ แต่จะเสียค่าใช้จ่าย

มีประกันสังคมไหมค้ะ

ได้นะ