11 ตอบกลับ

โดนเร่งคลอดเจ็บมั้ยคะ ปวดมากมั้ย บ้านนี้40wแล้ว ยังไม่มีอาการเลยกลัวโดนเร่งคลอดจัง

เจ้บแต่ทนไหวค่ะ หายใจลึกๆค่อยๆเป่าลมออกคาะช่วยได้

TapFluencer

แม่เก่งมากเลยค่ะ ทางนี้ซาวน์ล่าสุด 36w แตะ 3kg ก็กังวลแล้วค่ะ 😅

สู้ๆค่ะ เราผ่านมันได้อยุ่แล้วค่ะไม่ต้องกังวล เพื่อลูกความเจ้บปวดแค่นี้แม่ไหวอยุ่แล้ววววว

VIP Member

38w สามารถขอให้หมอกระตุ้นคลอดให้ได้มั้ยคะ

เรา38w ลองขอหมอกระตุ้นแล้วค่ะหมอบอกว่าการกระตุ้นไม่ได้แปลว่าเด็กจะออกทุกคนนะคะ แต่ทำให้เจ็บค่ะ แต่เค้าก็ยังไม่กระตุ้นให้นะคะเลยต้องกลับบ้านรอวันนัดถัดไปค่ะ😆 อยากคลอดแล้วเหมือนกันค่ะแต่ยังไม่มีวี่แววปวดท้องเลย

คุณแม่เก่งมากเลยค่ะ เล่งนานไหมคะแม่

ไม่นานค่ะ หมอให้กินยาทุก2ชั่วโมง พอกินไป3รอบปวดเบ่งเลยค่ะ

เก่งมากเลยคะ น้ำหนักดีมากเลยแม่😍

บ้านนี้ก็4000+ค่ะ ลุ้นว่าจะคลอดได้ไหม

นี่ก็เจ็บเตือนมาวันที่2แล้วค่ะ วันพุธนี้ถ้าไม่คลอดต้องได้ผ่าเลย แม่ไม่อยากผ่าเลยค่ะ ฟื้นตัวยาก

TapFluencer

แม่เก่งมากเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะแม่

ขอบคุณค่ะ

หนุพึ่งได้6วันเองนะค่ะพี่ๆ

เก่งมากเรยค่ะคุณแม่

ขอบคุณค่ะแม่

Super Mum

ยินดีด้วยนะคะ