69 ตอบกลับ

เราเพิ่งไปตรวจมาวันนี้ กินน้ำตาล 4ขวด เจาะ เลือด4เข็ม. โชคดี. ผ่านฉลุย เพราะก่อนหน้านี้ ที่ไปตรวจ3วัน.ก่อนหน้านี้ สูงถึง172. ไปวันนี้ ลงมาเหลือแค่ 91. คุมหนักเลยค่ะ

ควบคุมอาหาร แล้วน้ำหนักแม่ลดลงไหมคะ

ไม่เครียดค่ะ ทำใจให้สบายๆ เจาะเลือดวัดน้ำตาลเองทุกวัน คุมได้บ้างไม่ได้บ้าง(ก็คนท้องอ่ะเน้อะ) น้ำหนักเราไม่ขึ้นเลยค่ะ แต่น้ำหนักลูกอยู่ในเกณฑ์ที่ดีมาก

บ้านนี้ก็เป็นค่ะคุมอาหารต้มน้ำใบเตยดื่มตอนเช้าทานอาหารไม่มีน้ำตาลก่อนนอนดื่มน้ำขิงตอนนี้ใกล้คลอดแล้ว..ไม่ได้ฉีด..น้องแข็งแรงดี ..สู้ๆๆนะค่ะ

เปนค่ะ เครียดมากเหมือนกันค่ะ พยามปรับอาหารใหม่ อีกอาทิตไปตรวจ จาก 266 ลดเหลือ 110 น้ำตาจะไหล หมอบอกลดไวไปอีก ต้องค่อยๆ ลด หมอกลัวเด็กปรับตัวไม่ทันค่ะ

เข้ามาอ่านเจอมีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ บ้านนี้เริ่มฉีดอินซูลินตอน 8 สัปดาห์ พร้อมกับเจาะเลือดที่ปลายนิ้วทุกวัน ตอนแรกก็เครียด กังวลกลัวน้องจะเป็นอะไร ตอนนี้เข้ามาอ่านประสบการณ์ของแม่ๆไม่กังวลแล้วค่ะ (อายุเยอะด้วยค่ะ)

VIP Member

คุมอาหารค่ะ พยายามเดิน ออกกำลังกาย ดื่มน้ำเยอะๆนะคะ บ้านนี้แรกๆก็กลัวเป็นเบาหวาน เพราะติดหวานมาก แต่ผ่านฉลุย สู้ๆนะคะคุณแม่ อย่าเครียดค่ะ

บ้านนี้เป็นค่ะ 35week คุมอาหารเหมือนกัน นน.ไม่ขึ้นเลยค่ะ แต่น้องโตตามเกณฑ์ หมอนัดดูน้ำตาลหลังอาหาร2ชม. ทุกๆ 4week ผ่านตลอดค่ะ 3เดือนล่าสุดได้ 97 103 และ87

ควบคุมอาหารนะคะ ซื้อข้าวน้ำตาลต่ำมาหุงค่ะ กข.43 สำหรับคนเป็นเบาหวาน งดขนม น้ำชง ของหวาน เน้นผัก กินแอปเปิลเขียว ฝรั่ง ได้ผลค่ะ ลองดูนะคะ

ตอนนี้ก็กำลังคุมอาหารอยู่ค่ะ แถมเจาะเลือดปลายนิ้วแล้วลงบันทึกทุกวันให้หมอดูด้วยค่ะเหนื่อยเหมือนกันนะแต่เพื่อลูกก็ต้องทำให้ได้

สู้ๆนะค่ะบ้านนี้คลอดน้องได้2เดือนกว่าแล้วจร้า

ต้มน้ำใบเตยคะ ตอนแรกน้ำตาลสูง 168 ดื่มน้ำใบเตย 2 อาทิตย์ หมอนัดเจาะน้ำตาลรอบ 2 คือผ่านน้ำตาลลดเหลือ 98 ค่ะ

บ้านนี้ดื่มแทนน้ำค่ะ

เป็นค่ะ160เดี๋ยววันอาทิตย์นี้ตรวจรอบ2ค่ะว่าลดมั้ยเรากินน้ำต้มใบเตยค่ะได้ผลยังไงจะมาเล่าให้ฟังนะคะ