20 ตอบกลับ

VIP Member

ได้ค่ะ นี่ก็เคยแท้งสมบูรณ์ หมอก็ไม่ได้ห้าม แม่ฟื้นฟูร่างกายประมาณเดือนกว่า แล้วปล่อย น้องก็ติดเลยค่ะ แท้งเดือนพฤษภา ท้องใหม่สิงหา ตอนนี้คลอดน้องได้8เดือนกว่าแล้วค่ะ แต่แนะนำแม่ให้รีบไปพบหมอน่ะค่ะ เพราะว่าคนเคยแท้ง ต้องดูแลและระวังเป็นพิเศษ บ้านนี้พอรู้ว่าท้องปุ๊ป หมอแนะนำให้ฉีดยากันแท้งเลยค่ะ สู้ๆน่ะค่ะ

ตอนนี้อายุครรภ์ได้ 20W แล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ🥰🙏🏻 บ้านนี้ไม่ได้ฉีดแต่ สอดยาทุกวันอยุ่2 อาทิตย์ ตอนนี้ แข็งแรงดิ้นเก่งค่ะ

.ตอนแรกแอบห่วง ว่า มีชิ้นส่วนของการตั้งครรภ์หลงเหลืออยู่หรือเปล่า ถ้ามีก็จะตรวจขึ้น 2 ขีดแบบนี้อยู่ค่ะ..แต่ถ้าแท้งสมบูรณ์ ก็ไม่น่าเป็นห่วงค่ะ ดูแลตัวเองให้ดีกว่า เดิมนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ..บ้านนี้ก็แท้งสมบูรณ์เหมือนกัน รอน้องมาใหม่ตั้ง 3 เดือนถึงจะมาค่ะ

ตอนนี้อายุครรภ์ได้ 20W แล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ🙏🏻😊

ได้ค่ะ ของเราน้องหลุดสมบูรณ์​ไปตอนกรกฎา พอสิงหาปจดยังไม่มา แต่ตรวจขึ้นท้องค่ะ ตอนนี้ 29w แล้ว แต่ที่จริงหมอแนะนำพักมดลูก 3 เดือนค่ะ เพราะกลัวน้องไปฝังตัวตรงที่เป็นแผลในมดลูก แล้วโอกาส​ที่จะหลุดอีกมีเยอะค่ะ

ตอนนี้อายุครรภ์ได้ 20W แล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ🥰🙏🏻 ท้องนี้เสี่ยงแท้งคุกคาม เหน็บยาทุกวัน 2 อาทิตย์ แต่ตอนนี้แข็งปกติแล้วค่ะ

เป็นได้คะ เราแท้ง 23 กรกฎาคม 5กันยายนติดใหม่เลย ตอนแรกก็กลัวหมอจะว่าเพราะหมอให้คุมกำเนิด3เดือนแล้วค่อยปล่อย แต่เราไม่ได้คุมปล่อยมีเลย พอไปฝากครรภ์คุณหมอก็ไม่ว่าอะไรก็ท้องแล้วอะเนอะ ตอนนี้23วีคแล้วคะ

ตอนนี้อายุครรภ์ได้ 20W แล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ🙏🏻💕

เป้นไปได้ค่ะ เราก้เเท้งเเล้วตั้งท้องต่อทันทีเลยค่ะ เเต่หมอก้บอกเสี่ยงเเท้งอีกได้ค่ะเพราะพึ่งเเท้งไป ดูเเลตัวเองดีๆเอาค่ะน้องจะได้เกาะเเม่เเน่นๆ😁😂 ตอนนี้39สัปดาเเล้วค่ะะะ😍

เเข้งเเรงๆทั่งเเม่ทั้งลุกน่ะค้าาาา😊

มีโอกาสเป็นไปได้ค่ะ เพราะก่อนหน้าที่เราก็แท้ง เหมือนกัน น้องหลุดตอนอายุครรภ์4สัปดาห์ แต่หมอไม่ต้องขูดมูดลูก หลังจากนั้นอีกเดือนต่อมา ก็ติดเลยค่ะตอนนี้ท้องได้34wแล้วค่ะ

จ้า😀

อันตรายต่อร่างกายมากค่ะถ้าแท้งแล้วไม่เว้นระยะ 3 เดือนก่อน ยิ่งถ้าขูดมดลูกอีกยิ่งอันตรายต่อลูกด้วย แันนี้หมอบอกมานะค่ะเราไม่รู้ว่าจริงหรือป่าว

แท้งสมบูรณ์ ไม่ได้ขูดมดลูกค่ะ คือไม่ได้ตั้งใจปล่อยเลย เลยไม่รู้ว่าเป็นฮอร์โมนที่ค้างอยู่รึป่าวค่ะ

บ้านนี้หมอแนะนำหลังจาก6เดือนที่แท้งน้องคะ ถึงจะมีได้ ตอนนี้ผ่านไป9เดือนแล้ว น้องก็พึ่งมา ยินดีด้วยนะคะแม่

ตอนนี้อายุครรภ์ได้ 20W แล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ🙏🏻❤️

ได้ค่ะ เราเคยแท้งสมบูรณ์ หมอไม่ห้ามค่ะ มีน้องต่อได้เลย แต่เราเอง พักไปสองเดือนถึงปล่อยมี น้องก็มาเลยค่ะ

ตอนนี้อายุครรภ์ได้ 20W แล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ💕😊

VIP Member

ท้องสมบูรณ์ไม่ได้ขูดมดลูก สามารถมีลูกต่อได้เลยค่ะ เราพักสองเดือนปล่อยแล้วก็ติดเลย ท้องนี้แข็งแรงมากๆ

ตอนนี้อายุครรภ์ได้ 20W แล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ🙏🏻🥳