58 ตอบกลับ

เรา18ค่ะกินไรก็เบื่อไปหมดค่ะจนแฟนว่มีวิทีไหนช่วยได้บางค่ะกลัวเบบี๋จะไม่แข็งแรงค่ะ

ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องห่วงค่ะ ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญ สำคัญที่ในท้องดีกว่าจ๊ะ

ออคร้าาา

บ้านนี้อายุ 23 + บวกกับเป็นคนผอมและท้องแรก ตอนนี้ 37 W มีแต่คนทักว่า นึกว่าท้อง 5-6 เดือน

อายุ17ค่ะ ตอนนี้ 4 เดือน คนที่บ้านบอกว่าท้องใหญ่มากๆ ไม่เด็กตัวใหญ่ก้อแม่อ้วนค่ะ 555

ท้องเล็กแต่ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ไม่เป็นอะไรค่ะ 8เดือนท้องเล็กเหมือนกัน

บ้านนี้ท้องออกตอน 7 เดือน ท้องเล็กมาก คลอดน้องมาได้ 2740 แข็งแรงดีค่ะ ไม่ได้อบด้วย

ได้ฉีดยาเร่งคลอดไหมคะ

เราอายุ18ท้องเล็กเหมือนกันค่ะไม่ค่อยใหญ่ตอนนี้31สัปดาห์แล้วจ้าา

ตอนนี้อายุ16ท้องได้7เดือนแล้วค่ะ ท้องแรกคะท้องเลยไม่ค่อยใหญ่

ไม่น่าเลี้ยงรอด ดูจากสภาพแม่

อายุ17จะเข้า18ค่ะ 37+6w มีแต่คนทักว่าท้องเล็กแต่น้ำหนักน้องตามเกณค่ะ

พี่ดูเกณน้องตรงในคะ😶

ท้องจะใหญ่พอดีตัวบ้านนี้ไกล้คลอดแล้วท้องก็ไม่ใหญ่มาก