58 ตอบกลับ

ท้องเเรกไม่ได้เตรียมไว้เนิ่นเพราะคนที่บ้านมีความเชื่อของคนโบราญแต่ผลสุดท้ายคลอดก่อนกำหนดเรยม่มีของใช้เด็กเลยต้องมาวุ่นวายตอนวันคลอด. แต่ท้องที่สองซื้อเตรียมไว้ตั้งเเต่รู้เพศได้ตอนประมาณ4เดือนค่ะ (เะราะกลัวท้องที่สองจะคลอดก่อนกำหนดเหมือนท้องเเรก😀😀)

ทยอยซื้อตั้งแต่รู้เพศเลยค่ะ ตอนนี้จะ32วีคแล้วเริ่มเอาเสื้อผ้ามาซักบ้างแล้วค่ะ เพราะแถวบ้านฝนใกล้ๆจะมาแล้วเดือนหน้ากลัวไม่มีแดด55555

บ้านนี้เตรียม ตอนน้อง 3 เดือนคะ รู้เพศเตรียมเลยคะ เตรียมเรื่อยๆดูเรื่อยๆ ครบวันคลอดก้ได้ของดี ที่เลือกให้ลูกคะ เพราะมีเวลาเลือกนานคะ

ท้องแรก 6-7 เดือนค่ะ กล้าๆ กลัวๆ แอบซื้อวันละนิดๆ แต่พอท้อง 2 เห็นของเซลรีบซื้อไว้เลยค่ะ ตั้งแต่ 3 เดือน

บ้านนี้พึ่งเตรียมตอน7-8เดือนค่ะ เพราะไม่รู้เพศลูกเลยซื้อเผื่อให้ใช้ได้ทั้งชายและหญิงค่ะ

บ้านนี้ เริ่มซื้อ ตอน6 เดือนคะ ทยอยซื้อ จนครบ ซักเก็บเรียบร้อย พร้อใฝมคลอดแล้วคะ 39วีคแล้ว

บ้านนี้เริ่มทยอยเตรียมตั้งแต่รู้เพศตอน5เดือนตอนนี้8เดือนแล้วยังซื้อไม่ครบเลยค่ะ

ตอนนี้ 27week 5day เตรียมใกล้จะครบหมดแล้วค่ะ อาจเป็นเพราะว่าบางส่วนใช้ต่อจากลูกคนแรก

7เดือนจ้าา ไล่ๆๆซื้อเพราะออกมา ไม่มีเวลาไปซื้อล่ะจ้าา เพราะตัวแม่เองผ่าคลอด

เมื่อทราบเพศค่ะ เตรียมเรื่อยๆจนตอนนี้เหมือนจะมีแต่เสื้อผ้า 🤣🤣🤣🤣