โดนยุงกัด!!

เด็กอายุ 3 เดือน ใช้ยาหม่องทาได้ไหม ??

โดนยุงกัด!!
45 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ มาแปลกคะ ทาผงขมิ้น แตะน้ำนิดนึง มดกัด ยุงกัด ทาหมด ลูกชายทาตั้งแต่แรกเกิด จน4ขวบ ยังทา จากที่สังเกตดู ไม่ค่อยทิ้งรอยดำ เวลาลูกชายโดนมดคันร้อน ทาแป๊ปเดียว หายแสบ หายคันเลย

ไม่ควรค่ะ แซมบัคก็เหมือนกัน เขาไม่แนะนำให้ใช่ต่ำกว่าเด็ก 2 ปีนะคะ ก่อนใช้อะไรให้ลูก ควรอ่านข้อมูลการใช้ก่อน

ทาดูชิ รับลองงานนี้มีแสบตา ยาหม่องมีความระเหยอยู่แล้ว และมือน้องก็จะไปโดนถูที่ตาอีกด้วย

เดี๋ยวก็ยุบไปเองค่ะ แม่บ้านนี้ไม่ได้ทาอะไรให้น้องค่ะ ผิวน้องบอบบางไม่กล้าทาให้ค่ะ

อย่าทายาหม่องนะค่ะ น้องผิวบอบยาง ทานมแม่ค่ะ แปปเดียวหาย ไม่ทิ้งร่องรอยไว้เลยค่ะ

ทาโซโดครีมดีกว่าค่ะ ไม่แนะนำทัังยาหม่องและแซมบัค

ใช้น้ำนมแม่ทาไว้ค่ะ นมแม่คือยาวิเศษสำหรับลูก

4y ago

หรอค้ะเพิ่งเคยรุ้ไม่เคยได้ยิน

แซมบัคจะดีกว่านะคะแม่ น้องยังผิวอ่อนอยู่

ใช้แซมบัคค่ะแม่ยาหม่องน้องจะแสบได้นะคะ

ทาอันนี้ดีกว่าค่ะ ปลอดภัย สำหรับเด็ก

Post reply image