ผมอายุ 17 วันแล้วค้าบผม

เด็กน้อย 17 วันครับ หลังจากที่อยู่ในท้องแม่มานานกว่า 40 สัปดาห์เป๊ะๆๆ กำหนดคลอด 26 มิ.ย. วันเกิดของพ่อเค้า ก็ 26 มิ.ย ตอนแรกมีมูกเลือดออก เช้าวันที่ 25 มิ.ย. เลยรีบไป รพ. หมอตรวจปากมดลูกเปิด 2 cm ตอนนั้นไม่มีอาการเจ็บท้องใดๆๆ หมอเลยให้กลับมาดูอาการที่บ้าน ตอนเย็นไปเดินห้างกลับมาจากห้าง 2 ทุ่มกว่า กินข้าวอิ่ม 3 ทุ่มกว่า เริ่มมีอาการเจ็บท้อง 21.39 น. เจ็บแบบแรงมาก ถี่ขึ้นเรื่อยๆ เผลอหลับไปช่วง 5 ทุ่มกว่า ตื่นมากตอนเที่ยงคืน หลังจากนั้นไม่หลับอีกเลยเพราะเจ็บถี่เรื่อยๆ อดทน นอนเจ็บจนถึง ตี5 ทุกคนในบ้านตกใจเตรียมของน้อง ไปถึง รพ. 6โมงกว่า นอนรอคลอด จนถึง 8โมงกว่า เจ็บแรงขึ้นใจจะขาด มัอาการอยากเบ่ง 8.50 น. พยาบาลถามอยากเบ่งรึยัง เข็นเข้าห้องคลอด แม่เบ่ง 4-5 ที่ น้องออกมา 8.55 น. คลอดวันเดียวกับพ่อ เป็นของขวัญวันเกิดของพ่อเค้าที่น่าจดจำที่สุด เป็นความเจ็บปวดที่มีความสุขมากเมื่อเห็นหน้าลูก ตอนนี้น้องเลี้ยงง่ายมาก ไม่งอแงเลย❤️

ผมอายุ 17 วันแล้วค้าบผม
1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

น่ารักมากค่ะ